Gặp rắc rối về Dimension trong NX 7.5

• Thread starter Mai chấn Du
  • Ngày mở chủ đề
M

Mai chấn Du

Author
Hiện tại mình mới học NX,dùng công cụ dimension thì thấy hiện ra như hình,không biết cách sửa thế nào mong mọi người giúp đỡ

M

Mai chấn Du

Author
Ðề: Gặp rắc rối về Dimension trong NX 7.5

có bác nào giúp em vấn đề này chút ak

C

CtyUPVIET

Author

Chào bạn Du!
Bạn cài lại máy tính đi, lỗi này không phải do phần mềm mà do đồ họa máy tính của bạn chưa tương thích. Cài lại card đồ họa sẽ ổn thôi.
Chúc may mắn

M

Mai chấn Du

Author

Cảm ơn vì bài viết,mình sẽ thử cách đó

M

Mai chấn Du

Author

Mình đã thủ theo cách cài vào máy có card rời 1Gb nhưng vẫn xảy ra lỗi như thế.mình thấy nó không hiện số mà hình như nó hiện chữ p.mong mọi người giúp mình giải quyết vấn đề này

N

nambk2012

Author

cái của mình cũng thế .sao sử dụng lện Dimension thì nó lại hiện lên nhiều đường thằng thế...Mong các tiền bối giúp đỡ. Thanks

N

nambk2012

Author

Sao không có cai giúp mình với...........???

T

thanh_phuc

Author

Bạn cài lại Win đi. dùng bản winxp sp2 ý. máy của bạn đang dùng bản sp3. mình mới bị như bạn.

Mình đã từng bị vấn đề về đồ họa tương tự, bạn có lẽ cần update card đồ họa lên bản mới nhất. Còn nếu không được thì cài lại win, sau đó thử update lại xem. Nói chung cái này mình vẫn mơ hồ lắm, do có thời kì đầu bị lỗi đồ họa, sau đó lại ok mấy lần cài sau.
Chúc may mắn :1:

M

manhhung3n

Author

Vấn đề này mình cũng bị. Và đã KHẮC PHỤC được. Cài lại win cũng không ăn thua nếu như ko biết.
Máy mình chỉ có card On, nhưng khi cài driver Graphic xong thì bị thế. Khắc phục là chỉ cần gỡ cái Driver Graphic đó ra là trở về bình thường ( Thực ra Win 7 đã tích hợp sẵn Graphic nên không cần cài thêm làm gì )