gia công cnc vật liệu urethane 90

• Thread starter vanhienhaui
  • Ngày mở chủ đề
V

vanhienhaui

Author
12953125_656813427789781_599986925_o.jpg mình gia công vật liệu urethane 90 rất hay bị cuốn vào dao, mình thường cho máy dừng lại dùng tay bỏ phoi quấn ra rùi cho chạy tiếp.
vấn đề ở đây là mất thời gian và về lâu dai mình muốn có giải pháp khác phục hiện tượng phoi quấn vào dao như trên rất mong mọi người ai biết giúp mình nha. cảm ơn nhiều **

QuyenQCM

Active Member
Ðề: gia công cnc vật liệu urethane 90

PU thì khó gia công rồi. tốc độ chậm và ăn mỏng thôi

V

vanhienhaui

Author

mình gia công dao 8 , s=8000, f=1800, t=.8mm
như vậy có hợp lý không ạ ?

N

nhamkk

Author

Mình k hay gia công urth nhưng để ý mọi ng cty m cắt thường để t rất nhỏ f lớn. S =12000.

V

vanhienhaui

Author

vậy theo bạn nhamkk ở cty bạn dùng dao nào và bước tiến ra sao bạn
và còn hiện tượng trên không vậy ?

H

hathedon

Author

Bên mình thường để s=9000, f=1500 chiều sâu mỗi lần cắt từ 0.2 đến 0.5 mm tùy kích thước phôi. Khi chạy thì bật thổi khí nên thì sẽ đỡ bị phoi dính hơn :))

V

vanhienhaui

Author

hathedon
chế độ của bạn là dùng cho dao nào thế ?

Hi anh. em cần hỏi anh chhút về gia công urethane 90 . a có thể nháy em để e gọi lại cho anh đc ko ạ 0969.990.214

H

hathedon

Author

Dao phay ngón nhé, còn nếu dùng dao đầu tròn (BALL) thì tốc độ cắt lớn hơn từ 2000 đến 2500. Đấy là bên cty em như thế còn không biết bên bác như thế nào!

H

hathedon

Author

vanhienhaui
Em thấy trong hình của bác thì các bác bắt ren bên dưới để gá urethan à bác. Bên em toàn dán!:22:

QuyenQCM

Active Member

vanhienhaui
Em thấy trong hình của bác thì các bác bắt ren bên dưới để gá urethan à bác. Bên em toàn dán!:22:
bên mình có bán bàn hút chân không! gia công tấm mỏng ko cần phải dán nhé

V

vanhienhaui

Author

hathedon
tấm urethane với tấm urethane dày thì bên mình ép ren , còn mỏng thì cũng dán bằng băng dính bạn ah

Bạn báo giá máy hút chân không giúp mình. Bên mình cũng hay phay nhôm tấm khá mỏng (6mm phẳng 5%, song song 5%). Toàn làm đồ gá, khá phiền phức. Mail của mình phuvija@gmail.com