Giao diện Creo 2.0 bị mất mặt phẳng ??

Ðề: Giao diện Creo 2.0 bị mất mặt phẳng ??

Hình của bạn nhỏ, lại mờ quá ko thấy được j hết nhé. Nếu ko thấy thì bạn có thể tick mấy ô này lên sẽ thấy

Author

mình chỉnh để hiển thị mặt phẳng hết luôn rồi mà nó vẫn ko hiện. Cách đây khoảng 1 tuần mình cài rồi xài dc 2 bữa. Hôm sau bật lên lại ko hiển thị PLANES nữa. Cài lại hoài mà vẫn ko dc.

có thể cấu hình máy của bac ko đáp ứng nổi,bác thử đổi sang chế độ win xp dùng thử xem sao. Lỗi này rất hay gặp ở các máy có cấu hình ko đủ

Author

mình xài laptop CORE i5, ram 4 G card GT MX 520 ( onboard la intel nhu bt ), win 7 ( chuyển wa classic vẫn ko khắc phục được). Chán nản cả tuần không làm được gì.

máy của bạn còn mạnh hơn máy mình nhiều,máy mình chỉ core 2 dua,ko có card màn hình cài vẩn tốt. Máy bạn ram 4 g chắc là win 64bit,bạn phải cài đúng bản creo bản 64bit. Nếu ko được bạn cài trên máy bàn hoặc máy của ai đó mượn đở nếu ko có vấn đề j thì chắc máy bạn phải cài lại win quá. Mình cũng pó tay

Author

Kiểu này chắc cài lại win 32bit rồi xài Pro 5.0 tiếp quá . Ghết nhất cài win. Dù gì cũng thanks ban nhá

Author

Sau vài ngày chán nản , cuối cùng cũng tìm ra được nguyên nhân. Cái creo 2.0 ko bị gì hết mà bật lện phải đợi khoảng 10-20 phút gì đó thì nó mới hiện ra PlANES. Nếu ai có mắc phải thì đừng vội cài win lại nhá.

Author

Ai từng trải vào giúp mình với. Mới cài lại win xài dc 2 ngày thì lại bị lỗi như trên. Nản quá đi mất , lần này thì ko cách nào tự xử dc

chietquan

<b>Giải Nhất vòng 3 & 4 cuộc thi NPD11 năm 2010</b

Một số máy tính khi bạn cài xong Creo sẽ có hiện tượng không xuất hiện vùng đồ họa hoặc không xuất hiện các mặt phẳng chuẩn để vẽ như hình dưới
- Mặc dù có một số máy bạn sửa lỗi bằng cách update driver thì sẽ hết hiện tượng này, nhưng phần lớn là không khắc phục được cho dù bạn đã gỡ đi rồi cài lại nhiều lần, thậm chí cài lại windows.
- Rất may mình đã có giải pháp khắc phục cho các bạn, bạn thực hiện theo các bước sau để sửa lỗi:

1. Truy xuất theo đường dẫn C:\Program Files\PTC\Creo 1.0\Common Files\<BUILD NUMBER>\text
2. Mở file config.probằng trình notepad
3. Thêm dòng sau vào
graphics win32_GDI
4. Lưu lại. Chú ý nếu máy bạn chạy Win 7/8 bạn phải set permission để có thể lưu được. Hoặc đơn giản là save lên desktop và paste + ghi đè lên file cũ :3
5. Mở creo lên và kiểm tra

Nguồn : hoidapcadcam.com