giúp em cài ANSYS11 với

Author
các anh ơi ai biết cài Ansys 11 ko giúp em mới .em đang muốn học nó mà em cài mãi mà ko dc !
thanh you trước

cài anys đơn giản thôi
bạn vào file crack, có một file exe. bạn chạy file đó, nó sẽ tạo một file licence.dat cho bạn tại thư mục của file .exe này.
B2, cài đạt chương trình licence, khi nào nó hỏi file licence thì dẫn tới file đó
B3. Cài ansys.
Thương các file nào nó quản lí bằng licence thì đều cài licence trước, rồi cài phần mềm. Nếu nó vẫn không chạy thì comment lại cho mình, mình sẽ chỉ cho cụ thể hơn. trankhac_phong@yahoo.com

T

trEcOn

các bạn dùng ANSYS 11 down từ đâu ? mình đã download 2 bản ANSYS 11 khác nhau, phần crack cũng khác nhau, và kô hiểu làm thế nào để cài license được

bạn nào có hướng dẫn chi tiết kô ? graphical một chút thì càng tốt !

cảm ơn ^^

T

thanhdoan1985

cách cài ANSYS 11 đây

bạn nên mua ansys 11 về mà cài. khi cài song có cả ansys workbench thân thiện khi sử dụng. từng bước làm như sau :đây là đĩa DVD

b1: bạn coppy MAGNITUE vào trong ổ cài đặt

b2: bạn kích dúp vào MAGNiTUE và chọn file a110sp1_cal khi cửa sổ đó hiện nên bạn chọn y (yes) chờ một tí máy sử lý để tạo ra cho bạn một lícense sau đó bạn ấn enter một license được tạo ra

b3: bạn quay trở về đĩa cài DVD chọn setup cài bình thuờng hơi lâu vì cài song chương trình này tầm khoảng hơn 2 GM khi cài song rồi đến đoạn máy hỏi đường license thì bạn dẫn theo đường link tới ổ chứa license mà bạn vừa tạo ra đến khi hoàn thành

b4: bạn kích chuột phải vào my computer chọn froperties

chọn tiếp advanced chọn environment startup hiện nên 2 phần phần trên bạn chọn vào NEW ( ô name bạn gõ chữ hoa ANSYSLMD_LICENSE_FILE , ô value bạn nhâp1055@ +tên máy của bạn,"tên máy của bạn được sem như bước 4 cũng vào computer chọn froperties chọn computer name quan sát full computer name sem tên máy là gì" sau đó chọn chọn ok. Tương tự như phần trên phần dưới cũng làm thế rồi ok tiếp chọn tiếp ok

b5: chạy thử sem thế nào

V

vien886

1. Install Ansys 11 (autoexec.
>Install Products-> Ansys Products)
2. Install License Management (autoexec.
>Install Products-> Licence Management)
First question - Answer No
Second question - Answer Yes
3. Start-> Programs-> Ansys Flexlm Licence Manager
Open ANSLIC_ADMIN Utility
Choose: Show HostID... (2nd tab)
Write down: your Hostname and FlexID
4. Go back to the Crack folder
open a11calc.exe
answer: no
type your Hostname
type your FlexID
5. Copy the licence.dat that has been created
Paste it in X:program files\Ansys\Shared\Licensing\
6. Open LMTools->
Start-> Programs-> Ansys Flexlm Licence Manager
Check (bottom right corner): LMTools Ignores license file path envrironment variables
In the Config Services tab:
specify path to the lmgrd.exe file: X:program files\Ansys\Shared\Licensing\intel\lmgrd.exe
specify path to license file:\Program Files\ANSYS Inc\Shared Files\Licensing\license.dat
SAVE
7. Restart your pc
8. You sould be able to open Ansys and Workbench

Lateral

Ðề: giúp em cài ANSYS11 với

Mình đang cài ansys11 chọn ANSYS PRODUCTS thì bị lỗi như thế này :

Ai giúp mình xem là lỗi gì?
và sửa như thế nào?

Last edited by a moderator:

Bạn vào Start -> Run , nhập cmd , để mở Windows command prompt.

Trong Windows command prompt

*nhập cd\ , nhấn Enter.

*nhập set proc -> Enter

*nhập set PROCESSOR_IDENTIFIER = EM64T ****** (****** là nội dung của biến PROCESSOR_IDENTIFIER được hiển hị ở dòng lệnh trên )

EM64T cho Xeon 64bit và AMD64 đối với Opteron.

*Setup lại ANSYS 11.0 SP1

Ví dụ :

C: \> set proc
PROCESSOR_ARCHITECTURE = AMD64
PROCESSOR_IDENTIFIER = Intel64 Family 6 Model 15 Stepping 7, GenuineIntel
PROCESSOR_LEVEL = 15
PROCESSOR_REVISION = 0205
C: \> set PROCESSOR_IDENTIFIER = EM64T Intel64 Family 6 Model 15 Stepping 7, GenuineIntel
C: \> set proc
PROCESSOR_ARCHITECTURE = AMD64
PROCESSOR_IDENTIFIER = EM64T Intel64 Family 6 Model 15 Stepping 7, GenuineIntel
PROCESSOR_LEVEL = 15
PROCESSOR_REVISION = 0205
C: \> \ AP110winx64 \ ANSYS \ setup.exe

Chúc bạn thành công!

Nguyenthanh.

Cài được rồi PRO ơi cảm ơn nguyenthanh2309 nhiều lắm.

Last edited: