Giúp em hoàn thiện chai nước

D

dangthanh_spk

Ðề: Giúp em hoàn thiện chai nước

Coi lại phần đáy chai nha bạn. Hiii, chưa ok lắm nhưng mà như thế cũng tốt lắm. hiii
Còn xử ly' Corner Sphere là xử ly' Round nhưng trong đó có Option cho xử lý phần góc giao giữa 3 đối tượng mà cái Corner là biên dạng cầu (Sphere).
A, khi vẽ nhớ tăng độ phân giải lên cho đẹp nhé. Hơi nặng hơn 1 ti' nhưng nó tạo sự thẩm mỹ làm mình có hứng để thiết kế

Last edited by a moderator:
T

Trungha

Thành à! nên post sản phẩm hoàn chỉnh lên cho anh em họ tham khảo và học hỏi,đừng làm lưng lửng thế anh em họ không hiểu và làm theo được đâu,không chừng lại có tác dụng ngược,anh em họ nghĩ là giấu nghề,chủ yếu là để cho anh em biết là bắt đầu từ đâu để vẽ,anh đâu có chỉ em làm theo kiểu này trước giờ

D

dangthanh_spk

Dạ đại ca, chai này lâu lắc rồi có người hỏi nên em hứng lên vẽ từng phần thôi, và sản phẩm hoàn chỉnh cũng không có nữa, cái hồi mà em vẽ thì cũng chưa biết Post file sao nữa nên ngồi viết Tut (còn khổ hơn Post file), giờ trong máy cũng không biết em quăng chổ nào luôn. Thanks đại ca nhắc nhở zụ này.

D

doankimnganck87

Hihi! xin lỗi dangthanh_spk em làm anh bị đại ca nhòm ngó!!!!:4:

D

dangthanh_spk

Có gì đâu bạn, đại ca nói cũng đúng thôi nhưng mình thật ko có ý gì cả, mình cũng gà thôi mà. hihi, bạn cũng vui tính đó nhỉ , hihiiii.

nhjkjeu

Giải Ba cuộc thi CAD CAM & Thiết kế 2010 [SV]

Mọi người giúp mình "cắt" elip này với.

D

dangthanh_spk

Úi, bạn thân mến !
Bạn chỉ cần có 1 Datum Plane vuông góc với phương chiếu Elip này lên trên đối tượng đó, sau đó Project cái Elip này lên từ Datum plane đã tạo. Dùng lệnh Trim để bỏ đi Elip là xong.
Chúc bạn thành công !

quá tuyệt vời các bác àh

ngồi làm theo mệt quá chỉ dc thế này thôi ,còn phải học bac dangthanh_spk nhiều nửa

N

NGONLUABAC

Coi lại phần đáy chai nha bạn. Hiii, chưa ok lắm nhưng mà như thế cũng tốt lắm. hiii
Còn xử ly' Corner Sphere là xử ly' Round nhưng trong đó có Option cho xử lý phần góc giao giữa 3 đối tượng mà cái Corner là biên dạng cầu (Sphere).
A, khi vẽ nhớ tăng độ phân giải lên cho đẹp nhé. Hơi nặng hơn 1 ti' nhưng nó tạo sự thẩm mỹ làm mình có hứng để thiết kế
Mấy cái chai dạng tròn xoay thì có gì đâu mà vẽ , nếu vẽ thì vẽ những dạng chay giống như vậy nè

Mấy cái chai dạng tròn xoay thì có gì đâu mà vẽ , nếu vẽ thì vẽ những dạng chay giống như vậy nè
Làm cái gì cũng từng bước một thôi bạn à. Diễn đàn mình đủ mọi trình độ mà, cao thủ cũng có, newbie cũng có... Với những bạn bắt đầu làm quen với Pro/E thì như vậy đã là thành quả đáng kể rồi.

Vì thế, thay vì phán 1 câu như vậy (có thể làm bất mãn những người nhiệt tình, làm nản chí những người mới học) , nếu thực sự có thành ý muốn chia sẻ cùng anh em, bạn nên viết hướng dẫn vẽ cái chai bạn vừa đưa ra hoặc chí ít cũng cho anh em model hoàn chỉnh để tham khảo

Bản thân mình đi làm, vẽ được nhiều mẫu mà trước kia mình không thể tin là mình có thể vẽ được. Tất cả là nhờ tìm tòi học hỏi từ công việc, và bạn bè, nhưng những mẫu bây giờ tớ vẽ được tớ cũng không thấy phấn khởi bằng những khối solid cơ bản mình vẽ lúc đầu tiên cho dù nó vô cùng đơn giản (chạy 100km khi biết lái xe không ý nghĩa bằng 1km khi mới học lái đâu). Đó cũng là lời động viên và lời khuyên tớ muốn gửi đến những bạn mới bắt đầu học vẽ & thiết kế trên phần mềm.

Không có gì là không thể, chỉ có cái chúng ta chưa làm được chứ không có cái chúng ta không làm được

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Nguyên văn bởi NGONLUABAC

Đức tính khiêm tốn là 1 trong 5 điều Bác Hồ dạy .

Người đã biết tức là từng là người chưa biết ?
" Tài năng có được là do quá trình khổ luyện mà có ".
Nếu bạn đã uyên thâm đạt đến thượng thừa ProE thì mong rằng bạn có nhiều bài viết hay đến với anh em học hỏi , trao đổi ... cùng nhau phát triển sở trường ProE
Diễn đàn nói chung cũng như anh em ProE rất hoan nghênh đón nhận những bài viết giá trị của bạn !
Một vài điều Spam mong rằng bạn thấu hiểu ?
Như Hoàng Khương đã dẫn lời của một học thuyết Khả Tri :
" Khả năng nhận thức của 1 người thì nhỏ bé nhưng cả một tập thể , cả một loài người thì vô cùng rộng lớn vì thế không có cái gì là không thể , chỉ có cái chúng ta chưa biết , chưa làm được chứ không có cái gì mà chúng ta không biết và không làm được ,vấn đề là thời gian "

Last edited:
N

NGONLUABAC

Đức tính khiêm tốn là 1 trong 5 điều Bác Hồ dạy .

Người đã biết tức là từng là người chưa biết ?
" Tài năng có được là do quá trình khổ luyện mà có ".
Nếu bạn đã uyên thâm đạt đến thượng thừa ProE thì mong rằng bạn có nhiều bài viết hay đến với anh em học hỏi , trao đổi ... cùng nhau phát triển sở trường ProE
Diễn đàn nói chung cũng như anh em ProE rất hoan nghênh đón nhận những bài viết giá trị của bạn !
Một vài điều Spam mong rằng bạn thấu hiểu ?
Như Hoàng Khương đã dẫn lời của một học thuyết Khả Tri :
" Khả năng nhận thức của 1 người thì nhỏ bé nhưng cả một tập thể , cả một loài người thì vô cùng rộng lớn vì thế không có cái gì là không thể , chỉ có cái chúng ta chưa biết , chưa làm được chứ không có cái gì mà chúng ta không biết và không làm được ,vấn đề là thời gian "
trời đất các bạn nói gì sâu xa thế ? ý của mình nói là tập vẽ đại loại giống như mẫu như vây để nâng cao trình độ CAD thôi nhưng mà khổ nổi câu cú ngắn gọn quá gây hiểu lầm , chứ mình k có ý không khiêm tốn hay tự cao gì cả . Sorry nhé ! nhạy cảm thật (những điều ta biết chỉ là hạt cát nhỏ , những điều ta chưa biết là cả đại dương mênh mông)