Giúp em : Lệnh làm NÉT lại các nét vẽ trong Cad ?

Author
Em có bản vẽ Cad, xuất từ ProE qua, nhưng các nét vẽ bị gấp khúc hết, như đường tròn thành đa giác, hjc. Anh/ Chị nào biết trong Cad có lệnh gì làm nét lại các đường nét không ?
Em xin cám ơn

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Ðề: Giúp em : Lệnh làm NÉT lại các nét vẽ trong Cad ?

Cậu cứ yên tâm rằng tuy hiển thị đường tròn thành đa giác, nhưng khi in nó vẫn tròn. Tuy vậy, nhìn thế thì cũng tức mắt, hãy gõ RE rồi Enter thì các đối tượng tròn bị hiển thị thành đa giác sẽ trở nên mềm mại trở lại!

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Bạn hãy chọn lại độ phân dải màn hình tọa độ điểm trên màn hình CAD bằng cách nhập vào
command : viewres (enter) sau đó nhấn phím Y ( = yes) tiếp tục chọn độ phân giải là 2000 (enter)
Lúc này bạn sẽ thấy các đường tròn , đường thẳng xiên mịn lại
Chúc bạn thành công !

Last edited:
Author

Hjc, cám ơn anh, nhưng vẫn không được anh ơi, hjc. Mấy ổ bi em vẽ trong ProE, xuất qua Cad nó bị gấp khúc hết, hjc.
Em biết là khi in ra nó là hình tròn, nhưng nhìn trong Cad nó xấu dễ sợ, hj. Còn cách nào nữa không anh ?

Author

Bạn hãy chọn lại độ phân dải màn hình tọa độ điểm trên màn hình CAD bằng cách nhập vào
command : viewres (enter) sau đó nhấn phím Y ( = yes) tiếp tục chọn độ phân giải là 2000 (enter)
Lúc này bạn sẽ thấy các đường tròn , đường thẳng xiên mịn lại
Chúc bạn thành công !
Hj, cám ơn anh, em đã làm được rồi. Hj

Em có bản vẽ Cad, xuất từ ProE qua, nhưng các nét vẽ bị gấp khúc hết, như đường tròn thành đa giác, hjc. Anh/ Chị nào biết trong Cad có lệnh gì làm nét lại các đường nét không ?
Em xin cám ơn
Bình thường thì mình hay làm như thế này, vào Tools/Options(hoặc gõ lệnh OP) chọn thẻ Display nhập giá trị 20000(giá trị max) vào ô ARC and Circle smoothness là xong.
Để đẹp nét vẽ thì tốt nhất trước khi bắt đầu bản vẽ bạn nhập giá trị 20000 đầu tiên sau đó vẽ là oke.