Giúp em tạo mặt phân khuôn cho chi tiết này với

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K

KNV

Author
Em đang muốn tạo mặt phân khuôn cho chi tiết này nhưng chỉ tạo được bằng cách copy mặt và dùng lệnh extend nên mặt phan khuân không nhẵn lắm. Khi em dùng lệnh khác như variable secton sweep hay tạo mặt phan khuân tự động bằng lệnh Skirt thi không được vi các đương curve không tiếp tuyến nhau. Bác nào có cách chỉ cho em với.Ảnh của chi tiết đó đây

(Lưu ý: khuôn & khuân là 2 từ khác nhau)

Last edited by a moderator:
Em không biết anh đang dùng pro/E nào, nhưng em chi giúp anh theo pro/E 2001 thui nha.Theo em nghĩ thì không cần phải sử dụng những lệnh nâng cao đâu.anh có thể dùng lệnh extruct sunface(tại em đang ngoài tiệm nét nên viết tên lệnh không chuẩn, thông cảm cho em nha!!!) và lệnh nối mặt(anh có thể thử cái mục bên phải cua lệnh này có thể sẻ hiểu đó.(copy mặt - extruct s
s
(nối mặt).:9:

N

nvkhanh_CNTN

Author
em cũng dùng lệnh đó rồi nưng mặt phân khuân không đẹp lam không biết các phương pháp khác thế nào nữa. Anh co cách nào không giúp em với. Em vẫn chưa tạo được mặt phân khuân tự động cho chi tiết này. Em đang dùng Proe 3.0 M100. A anh ơi cho em hỏi em muốn mua đĩa proe 2001 thi mua ở đâu hoặc có thể down trên mạng không

A anh ơi cho em hỏi em muốn mua đĩa proe 2001 thi mua ở đâu hoặc có thể down trên mạng không
Bạn ở đâu? nếu ở HN thì ra gần trường ĐH BK nhé. nhưng đang dùng bản Pro/E 3.0 M100 "xịn" thế sao lại chuyển sang 2001 làm gì cho mệt ra

N

nvkhanh_CNTN

Author
là vì em muon xem các bản cũ hơn thế nào thôi. Dung bản mới quá đến khi dùng bản cũ lại không sử dụng được. Anh co nhiều tài lệu dạy proe không cho em được không. Gmail của em là ksnguyen021186@gmail.com. Em cũng học được mọt ít về proe rồi thấy nỗ hấp dẫn nên muôn học them nhiều hơn nữa . Anh giúp em với nhé

Nếu bạn gặp người nào dùng ProE 2001 thì nên theo để học hỏi nhé, cao thủ đó.Thường những người này biết đến ProE từ rất lâu, trình độ cao và quen thuộc với giao diện của ProE 2001 nên không muốn chuyển sang các phiên bản mới hơn.

P

phuluan

Author
Bạn ơi ! Bạn có thể gởi cho mình link sản phẩm đó được ko vậy. Vì mình chỉ nhìn hình thôi thi những suy đoán của mình chưa chắc đúng lắm. Mình phải thử trên nó mới biết được. Còn vẽ lại thì mất thời gian quá
Thank

K

KNV

Author
Em không biết cách load tài liệu lên diễn đàn, bác nào biết nói cho em biết với nhé

nếu bạn muốn gửi ảnh thì tham khảo bài của anh hut_heater. còn nếu muốn up tài liệu thì up lên mediafire.com hoặc 4share.com rồi copy link pates vào bài viết là được

Last edited:
K
Author
Các anh ơi chỉ cho em cách tạo mặt phân khuân cho chi tiết này với. Em chỉ biết tạo mặt phân khuân bằng lệnh extend thôi còn các cách khác như dùng lênh var sec sweep và dùng lệnh tạo mặt phân khuân tự động thì không làm được.Dây là link của chi tiết ấy
http://www.4shared.com/file/66363511/87f35514/help_meprt.html

. Các anh giúp em với nhé

B

badg79

Author
Nếu bạn gặp người nào dùng ProE 2001 thì nên theo để học hỏi nhé, cao thủ đó.Thường những người này biết đến ProE từ rất lâu, trình độ cao và quen thuộc với giao diện của ProE 2001 nên không muốn chuyển sang các phiên bản mới hơn.
ban hoang_khuong oi, coi chung lam chet do, trong phong minh cung co mot anh cu noi la quen sai pro2001 nhung theo nhung gi minh biet thi kha nang khong co, minh dang noi lam minh gap nhu vay.

Anh Trung Ha ơi! sao cái mặt phân khuôn phía trên và dưới lại có mấy cái mấu vuông vuông thế? Em nghĩ là nó đã phẳng rồi nên không cần cái đó (chắc cái đó để hai tấm không bị trựot phải không ạ?)
Nếu làm khuôn thật thì có bộ dẫn hướng cho tấm trên và dứoi khớp nhau, nên không bị trượt.
Nếu ý của anh khác thì chỉ cho tụi em với nhé

K

KNV

Author
Em cũng vừa làm khuôn cho chi tiết đó thấy 4 vấu vuông đó không hiểu là để làm gì nữa. Các bác cho ý kiến nhé.

D

dangthanh_spk

Author
anh Trung Ha làm như vậy là ok rồi đó, còn muốn hiểu tại sao thì cố gắng đi " làm" một khóa về tách khuôn và thiết kế áo khuôn (EMX) đi rồi sẽ ngấm dần tại sao. Chúc thành công. Thân

Các bác xem giúp em tách khuôn cho chi tiết này như thế nào?Em dùng thử Extrude để tạo mặt phân khuôn nhưng chưa được.Có cách nào để tạo mặt phân khuôn một cách đơn giản và nhanh nhất không ạ?

Last edited:
Bạn phải xoay nghiêng cái hình đi chứ! có lỗ như vậy dùng Fill để trám chỗ đó vào, bạn dùng tiếp lệnh copy sau đó Merge tất cả các mặt lại xem sao?

K

KNV

Author
Bạn up file lên diễn đàn đi để mọi người trong mes tham khảo cho. Mình cũng muốn thử sức