Giúp em với

• Thread starter dong1985
  • Ngày mở chủ đề
D

dong1985

Author
cho em hỏi là nếu thép để chế tạo trục có đường kính 24 thi có dùng phương pháp cán để tạo phôi được không a? ai biết chỉ giúp em với nhé. thanks!!!!!!!

cho em hỏi là nếu thép để chế tạo trục có đường kính 24 thi có dùng phương pháp cán để tạo phôi được không a? ai biết chỉ giúp em với nhé. thanks!!!!!!!
Chọn phương pháp cán ,dập ,đúc ,phôi thanh đều được bạn à ,tùy trường hợp cụ thể mà bọn lựa chọn cho hợp lý để đảm bảo các yêu cầu kỹ thuật ,chất lương và kinh tế . Nếu bạn đang làm đồ án công nghệ thì tìm cuốn sổ tay công nghệ của thầy Địch đề chọn phôi và tra lượng dư.

1.Nếu dùng cán thì xem chi tiết gia công có phù hợp không nhé, thông thường trục phải hạ bậc ít và không lớn.Và tùy Yêu cầu kỹ thuật :106:
2.Xem 24 có nằm trong dãy tiêu chuẩn không tìm trong sổ tay công nghệ.Mình không có quyển nào ở nhà, toàn tra trên thư viện thôi

H

hutgcal

Author
phôi ban đầu là phôi thanh từ thép thanh từ cán hay đoạn (thanh )thép đúc.Dùng phương pháp dập nóng chế tạo trục sẽ tăng cơ tính ( độ bền, độ dai va đập, đồng đều cơ tính.,.) nếu là trục khuỷu chỉ có phương pháp này chế tạo, không có phương pháp khác chế tạo để đảm bảo làm việc. nguyên công cắt gọt ( gia công cơ ) chỉ là nguyên công chế tạo bề mặt chính xác cuối cùng. Ở nước cn phát triển người ta có thể chế tạo chính xác luôn mà không cần gia công cơ