Hàm Nhiệt Độ

Author

• [TD="class: attention_main"]150[C]*(1+cos(ug_var(“theta”)))+300[C]-abs((ug_var(“z”)*1[C]/1[mm])-45[C])
    mọi người giải thích dùm với.e mới học CAE mấy a cho e hơi nên trang bị những kiến th
    [/TD]

thức gì a.. Em cảm ơn

Pathétique

Active Member
Ðề: Hàm Nhiệt Độ

Mình chưa xem kĩ nhưng chắc là hàm biến thiên nhiệt độ theo trục z và theta, hệ tọa độ cylinder. Bạn dùng code nào, bài toán nào có thể mô tả cụ thể mọi người giúp được nhiều hơn.

Học CAE cần nhất là phương pháp phần tử hữu hạn.

Author

anh có sách nào hay về phần tử hữu hạn không.Cho em xin với. cho em hỏi cái hàm ug_var là gì a

Pathétique

Active Member

Mình không chắc hàm ug_var nên mình mới hỏi bạn dùng code (phần mềm) nào, với mình thì đó là hàm phân bố theo trục (theta, z) thôi, mục đích dùng để tạo 1 trường theo điểm (point field), chẳng hạn trường nhiệt độ ban đầu, điều kiện biên Neumann hay Fourier cho bài toán đối lưu. Bạn phải đưa program đầy đủ mình mới xem được.

Tài liệu học PTHH và phương pháp số mình tổng hợp ở đây : http://www.meslab.org/mes/threads/34550-Tong-hop-[MEDIA=youtube]a-lieu[/MEDIA]-hoc-va-lam-CAE.html

Author

cảm ơn anh.cái hàm để vẽ đồ thị thôi anh.nhưng em khong hiểu lệnh.nó chỉ có gị thôi a.a nói đúng đó là hàm nhiệt độ theo hệ tọa độ trụ ak