Học lập trình pic 16F877A với ngôn ngữ CCS

PrinceRain

Active Member
Author
Ðề: Học lập trình pic 16F877A với ngôn ngữ CCS

Bài 5 Chương trình giao tiếp giữa máy tính và VDK
[MEDIA=youtube]vH0isazBBHU[/MEDIA]&index=8&list=PLg9XJ0RMPPzpbeH61dzcMLmZ7x2W0tmI6

Lẽ ra thì bài học này đã được up lên sớm hơn, nhưng do bài học này có phần khó hơn các bài học trước,bởi nội dung nó rộng và sâu hơn. Bao gồm 3 phần:
+ Phần 1: xây dựng mô phỏng proteus
+ Phần 2: viết chương trình cho pic 16F877A trên nền mplab (CCS)
+ Phần 3: viết chương trình giao tiếp với pic 16F877A trên nền visual studio 2012(C#)
Và thêm một điều nữa là phần mềm quay phim của mình, chả hiểu sao tối qua nó bị hư hoài mà rõ ràng cả tuần nay mình toàn ăn chay là chính :(, khiến mình phải quay đi quay lại, cuối cùng mãi mới xong, hic
Mình hi vọng các bài học mình biên soạn sẽ giúp ích cho mọi người, đặc biệt là dành cho các bạn mới, những người mới bắt đầu học lập trình, có đam mê, sở thích muốn tự tay mình làm nên các ứng dụng hữu ích trong cuộc sống. Ví dụ như ứng dụng: Điều khiển thiết bị từ xa qua tin nhắn SMS mà mình vừa up lên gần đây [MEDIA=youtube]p1QqVnmHe10[/MEDIA]&list=PLg9XJ0RMPPzpbeH61dzcMLmZ7x2W0tmI6&index=1
Ở mỗi bài học mình đều có cấp link tải bài học về (code + mô phỏng).
Cuối cùng mình hi vọng các bài học của mình sẽ được các bạn đón nhận nhiệt tình nhất, hì
p/s: Mọi ý kiến đóng góp của các bạn mình xin ghi nhận và cố gắng biên soạn các bài học ngày càng tốt hơn, thanks các bạn.

PrinceRain

Active Member
Author

Sau một ngày vật lộn căng thẳng với cái máy tính, cuối cùng bài học số 7 đã được ra lò, bài này có vẻ chua không kém gì những bài trước, mời bà con cùng chiêm nghiệm :)

Học lập trình pic 16F877A với ngôn ngữ CCS - Bài 7 Điều khiển động cơ DC
[MEDIA=youtube]HXqO_LXpoOk[/MEDIA]&list=PLg9XJ0RMPPzpbeH61dzcMLmZ7x2W0tmI6&index=8

PrinceRain

Active Member
Author
Học lập trình pic 16F877A với ngôn ngữ CCS - Bài 8 Chương trình lưu trữ dữ liệu ngõ vào bằng bộ nhớ EEPROM
Không biết có bao nhiều mem vọc tới bài học này chưa nhỉ? Bài học thực sự hữu ích cho những ai muốn lưu lại các giá trị cài đặt trong VDK, sau nay nhỡ mất điện đột ngột, thì khi cấp nguồn lại cho VDK, thì các giá trị cài đặt trước đó sẽ được phục hồi lại. Mình hi vọng bài học này sẽ hữu ích cho các bạn :)
[MEDIA=youtube]AHIlr7aLxB0[/MEDIA]&list=PLg9XJ0RMPPzpbeH61dzcMLmZ7x2W0tmI6&index=10

PrinceRain

Active Member
Author

Học lập trình pic 16F877A với ngôn ngữ CCS - Bài 8 Chương trình lưu trữ dữ liệu ngõ vào bằng bộ nhớ EEPROM
Không biết có bao nhiều mem vọc tới bài học này chưa nhỉ? Bài học thực sự hữu ích cho những ai muốn lưu lại các giá trị cài đặt trong VDK, sau nay nhỡ mất điện đột ngột, thì khi cấp nguồn lại cho VDK, thì các giá trị cài đặt trước đó sẽ được phục hồi lại. Mình hi vọng bài học này sẽ hữu ích cho các bạn :)
[MEDIA=youtube]AHIlr7aLxB0[/MEDIA]&list=PLg9XJ0RMPPzpbeH61dzcMLmZ7x2W0tmI6&index=10