Hệ thống cấp phôi tự động

anh em cho mình hỏi có trang web nào chuyên về các video nói về việc cấp phôi tự động chỉ mình với, cám ơn rất nhiều

mình vẫn chưa hiểu làm sao có thể phân biệt đc nắp úp với nắp ngửa, các bạn có thể nói rõ giùm mình một chút ko, hay có video clip nào thì càng tốt
Xin cám ơn rất nhiều

P

prodius

Các pro ơi, mình đang làm hệ thống cấp phôi và lấy phôi tự động cho máy cán ren,nghĩa là sau khi ta dập thành hình bu lông,ta mới lấy những con bu lông này đưa vào máy cán ren.Mấy pro có cao kiến và kinh nghiệm xin chia sẻ cho mình với!

L

luuthanh135

kíu em với:((

Em la thành viên mới,rất cần sự giúp đỡ của mọi người.Em đang làm báo cáo về máy dập tự động dùng thủy lực. vấn đề của em là phần cấp liệu tự động. Phôi là thép lá dài 490mm, rộng 40mm,tiết diện cong r= 80-90mm,dày 0,5mm.yêu cầu là bẻ cong 90độ hai đầu 5mm. em vẫn chưa tìm đươc lực cần thiết để bẻ cong nó vì e tìm hoài ko thấy phần tính sức bền của thanh thẳng tiết diện cong.hixhix.
Các bác nào có hướng giải quyết hay tài liệu về cấp phôi tự động xin chỉ giup em với! thank rất nhiều

Ðề: kíu em với:((

Em la thành viên mới,rất cần sự giúp đỡ của mọi người.Em đang làm báo cáo về máy dập tự động dùng thủy lực. vấn đề của em là phần cấp liệu tự động. Phôi là thép lá dài 490mm, rộng 40mm,tiết diện cong r= 80-90mm,dày 0,5mm.yêu cầu là bẻ cong 90độ hai đầu 5mm. em vẫn chưa tìm đươc lực cần thiết để bẻ cong nó vì e tìm hoài ko thấy phần tính sức bền của thanh thẳng tiết diện cong.hixhix.
Các bác nào có hướng giải quyết hay tài liệu về cấp phôi tự động xin chỉ giup em với! thank rất nhiều
cấp tự động kiểu đó theo mình bác dùng con 1 cặp con lăn kéo thanh đó, rồi có thể dùng thêm một con lăn khác để đo chiều dài theo yêu cầu.
khi đủ chiều dài thì dao cắt , và sau đó thì tới phần khuôn dập làm việc--> ra chi tiết

L

leduantdh

Ðề: Hệ thống cấp phôi tự động

mình vẫn chưa hiểu làm sao có thể phân biệt đc nắp úp với nắp ngửa, các bạn có thể nói rõ giùm mình một chút ko, hay có video clip nào thì càng tốt
Xin cám ơn rất nhiều
Bạn xem cái này chắc đúng chỗ cho bạn tìm hiểu rồi hè.
http://www.youtube.com/watch?v=H63nzVVX1S0&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=ffOOGpSU084&feature=related
Theo mình nghĩ nguyên lý của nó là một cái đông cơ điện đặt ở đáy nồi và một bán nguyệt lệch tâm nhưng nó rung với tần số bao nhiêu, rung kiểu j mà nắp chai lại chạy theo chiều như vậy mới khó. Nếu ai có thông số nào làm ơn chia sẻ cho anh em biết với nhé

L

leduantdh

Cái này chắc đúng cái bạn cần thật sự rồi đó
chúc vui!
Lỗi phông mất rồi không ổn
là file PDF không up được
ai cần tôi mail cho tài liệu nói rõ cách tính toán hệ thống cấp phôi bằn phương pháp rung
leduantdh@gmail.com

H

hoang_nhan

chào cả nhà. học kì này em có đồ án về hệ thống cấp phội tự động dạng trụ tròn cho máy tiện. các anh có tài liệu nào liên quan có thể chia sẽ cho em không. em đội ơn các anh nhiều lắm lắm

S

song nho

tài liệu trên hay đó cung giup cho em được chút ít......

chào các bác,các anh,các chị!
em đang làm đồ án môn học về điều khiển tự động từ khâu rót nước ,đóng nút,và vận chuyển sản phẩm
các bác, các anh,các chị có tài liẹu nào liên quan thì giúp em với
em cám ơn nhiều, xin gửi qua địa chỉ boy_a_t@yahoo.com

L

Lóng

Ðề: Re: Hệ thống cấp phôi tự động

mình đang tìm hiểu hệ thống cấp phôi trên máy ghép dọc của hệ thống máy chế biến gỗ, có thể sử dụng xylanh khí nén cảm ứng từ để xác định vị trí khi cấp phôi không, nếu được thì tìm thông số của xylanh ở đâu

lóng thật đó: bạn vào goole đánh dòng chữ : "cách post ảnh lên meslab.org/mes" nhé. hết lóng ngay ấy mà hjhj

Q

quanghancps

các bác cho em hỏi,em đang muốn thiết kế hệ thống cấp phôi tự động.Nguyên liệu la nhôm 1mm,và đột bằng máy đột cơ
thanks

S

s_kh

các bác cho em hỏi,em đang muốn thiết kế hệ thống cấp phôi tự động.Nguyên liệu la nhôm 1mm,và đột bằng máy đột cơ
thanks
có thể làm theo phương pháp tạo rung có phần dẫn hướng cho phôi theo kích thước (chiều dày và chiều dài) phôi phải có kt bao giống nhau theo kt phàn dẫn hướng(tất nhiên là phải có khe hở vì nó chỉ dẫn hướng theo chiều phôi khi vào vị trí đột sẽ được định vị để đảm bảo đúng kích thước đột)

Q

quanghancps

thanks bác s_kh bác có thể nói chi tiết hơn về phương pháp tạo rung không ,em không biết phương pháp này

D

doanthinh

Ðề: RE: hệ thống cấp phôi tự động

cho em hỏi thêm cái này nhé!
hệ thống của bọn em là dùng rung động điện từ thì nên chọn cách loại bỏ phôi sai chiều như thế nào?
mà nên chọn loại phễu ntn là hợp nhất?

mình vẫn chưa hiểu làm sao có thể phân biệt đc nắp úp với nắp ngửa, các bạn có thể nói rõ giùm mình một chút ko, hay có video clip nào thì càng tốt<br>
Xin cám ơn rất nhiều
<br>Theo mình hiểu, đó là dựa vào hình dạng và kết cấu của cái nắp, đi sâu hơn nữa đó chính là trọng tâm của cái nắp. Nắp úp có trọng tâm cao hơn so với nắp ngửa =&gt; kém độ vững vàng khi chuyển động. Dưới tác dụng của tần số rung, nắp úp sẽ rất dễ rơi để trở về trạng thái cân bằng hơn. Việc tiếp theo là bạn thiết kế đường dẫn với 1 góc nghiêng thích hợp, sao cho nắp có trọng tâm thấp sẽ đi qua được.<br>&nbsp;Đây là lần đầu mình trả lời trên diễn đàn, nếu có gì sai xót mong anh em cho ý kiến !<br>...<br>Nhân đây mình cũng muốn hỏi anh em, có ai biết thuật ngữ " Từ dão " không ? Thầy mình từng nhắc đến nó trong 1 lần cho cả lớp mình xem thiết bị cấp phoi rung động, phoi là miếng đồng nhỏ, hình chữ L, lam chổi quét trong cái động cơ 1 chiều bé xíu. Thầy chỉ nói nên mình không biết viết từ đó có chính xác không ? <br>Hệ thống đó đường kính khoảng 20cm, cao 30cm. Khi cấp điện, nó rung ác liệt lắm, mình từng sờ thử rồi. Thấy be bé vậy mà giá nó là 2.500 USd đó @_@

mrgiang99

Active Member

<br>Theo mình hiểu, đó là dựa vào hình dạng và kết cấu của cái nắp, đi sâu hơn nữa đó chính là trọng tâm của cái nắp. Nắp úp có trọng tâm cao hơn so với nắp ngửa =&gt; kém độ vững vàng khi chuyển động. Dưới tác dụng của tần số rung, nắp úp sẽ rất dễ rơi để trở về trạng thái cân bằng hơn. Việc tiếp theo là bạn thiết kế đường dẫn với 1 góc nghiêng thích hợp, sao cho nắp có trọng tâm thấp sẽ đi qua được.<br>&nbsp;Đây là lần đầu mình trả lời trên diễn đàn, nếu có gì sai xót mong anh em cho ý kiến !<br>...<br>Nhân đây mình cũng muốn hỏi anh em, có ai biết thuật ngữ " Từ dão " không ? Thầy mình từng nhắc đến nó trong 1 lần cho cả lớp mình xem thiết bị cấp phoi rung động, phoi là miếng đồng nhỏ, hình chữ L, lam chổi quét trong cái động cơ 1 chiều bé xíu. Thầy chỉ nói nên mình không biết viết từ đó có chính xác không ? <br>Hệ thống đó đường kính khoảng 20cm, cao 30cm. Khi cấp điện, nó rung ác liệt lắm, mình từng sờ thử rồi. Thấy be bé vậy mà giá nó là 2.500 USd đó @_@

Chừng nào muốn "ác liệt" thì đặt hàng tớ, đảm bảo dưới $2500!

http://vi.wikipedia.org/wiki/Từ_giảo

Last edited:
L

linhkf2010

MÌNH ĐANG MẮC VỀ BÀI NÀY..THỰC SỰ CŨNG KHÁ KHÓ VỀ PHẦN NGUYÊN LÝ.. NOI CHUNG LÀ TẤT CẢ...AE CHỈ GIA MÌNH NGHE...ĐA TẠ

Tính toán thiết kế hệ thống cấp phôi, cắt và gia công cán ren M14 tự động cho chi tiết dạng trục có đường kính ф13.4±0.1, chiều dài chi tiết cắt L=400±0.1.
Biết - Đặc thù công nghệ phôi dây dạng cuộn
- Dạng sản xuất hàng khối
- Trang bị công nghệ chuyên dùng
- Thiết bị điều khiển cơ ( sử dụng trục phân phối điều khiển)Tính toán thiết kế hệ thống cấp phôi, cắt và gia công cán ren M14 tự động cho chi tiết dạng trục có đường kính ф13.4±0.1, chiều dài chi tiết cắt L=400±0.1.
Biết - Đặc thù công nghệ phôi dây dạng cuộn
- Dạng sản xuất hàng khối
- Trang bị công nghệ chuyên dùng
- Thiết bị điều khiển cơ ( sử dụng trục phân phối điều khiển)

T

tuan_zero

Mình đang làm đề tài cho hệ thống cấp phôi tự động cho trung tam gia công băng điện khí nén. Vậy ai có tài liệu gì liên quan hayhuowngs giải quyết vấn đề thì giúp mình với. Thanks you!