Hệ thống khí nén ?

• Thread starter phucloctho
  • Ngày mở chủ đề
P

phucloctho

Author
các anh chị ơi ! em đang thiết kế một hệ thống nho nhỏ, em muốn kẹp chi tiết bằng khí nén. vậy em làm thế nào để xilanh khí nén của mình nó tác dụng được một lực bằng lực kẹp mình tính toán cho cơ cấu kẹp chặt không ạ ! em cảm ơn các ý kiến góp ý.

P

phucloctho

Author
Ðề: Hệ thống khí nén ?

em có thể khống chế lực bằng cách khống chế áp suất vào được không? mắc thêm van áp suất ở đầu khí vào,van này đắt không vậy?

M

matbao2006

Author

Mua 1 bộ lọc khí, nó có kèm luôn van diều chỉnh để đặt áp suất theo ý muốn,

em có thể khống chế lực bằng cách khống chế áp suất vào được không? mắc thêm van áp suất ở đầu khí vào,van này đắt không vậy?
Van điều áp có nhiều loại của nhiều hãng. Đắt rẻ phụ thuộc vào chất lượng và thương hiệu. Nếu chỉ là mô hình học tập thì nên mua loại rẻ. Ở TP. HCM khu vực chợ Nhật Tảo, Tạ Uyên có rất nhiều

các anh chị ơi ! em đang thiết kế một hệ thống nho nhỏ, em muốn kẹp chi tiết bằng khí nén. vậy em làm thế nào để xilanh khí nén của mình nó tác dụng được một lực bằng lực kẹp mình tính toán cho cơ cấu kẹp chặt không ạ ! em cảm ơn các ý kiến góp ý.
Bạn không cần phải mua van giảm áp kèm bình lọc làm chi cho mắc, mua cái có đồng hồ là được rồi. Hàng xịn thì mình không biết, còn hàng Airtac Đài Loan là 170.000, của Trung Quốc là 105.000, mua ở các cửa hàng trên đường Tạ Uyên.

C

cuong_lx

Author

đầu tiên là bạn cần bao nhiêu lực cho cơ cấu gấp? Và bạn sử dụng áp suất bao nhiêu? Kích thước xi lanh bạn cần để lắp vào khung máy? Cầm những thông số đó, ra ngoài chợ tìm mua như gần đúng với yêu cầu. chẳng hạn mua lục 12N nhưng có loại 14N thì chọn 14N cũng đc mà.
Còn ko thì bạn tìm mua cơ cấu gấp bằng khí nén. có bán nhiều đấy!
Chúc bạn thành công!