Hệ thống nâng hạ giàn khoan dầu khí bằng bánh răng- thanh răng

• Thread starter crony117
  • Ngày mở chủ đề
C

crony117

Author
Hiện nay mình đang tìm hiểu về hệ thống nâng hạ giàn khoan dầu khí ngoài biển sử dụng bánh răng thanh răng. Ai có tài liệu tính toán thiết kế thì cho mình xin để tham khảo. Liệu có thể áp dụng cách tính toán thiết kế cặp bánh răng được không ? nếu như vậy thì khoảng cách trục sẽ được tính thế nào ?
:17:

M

mvdinh

Author
Ðề: Hệ thống nâng hạ giàn khoan dầu khí bằng bánh răng- thanh răng

Bác cần thiêt kế nâng hạ bộ phận nào của dàn khoan, em thấy bac nói chung chung qua thì làm sao tư vấn được, em cũng tìm hiểu một chút về giàn khoan, nhưng tài liệu thì không có. Thông thường thì bây giờ ít người sử dụng cơ cấu nâng hạ bằng bánh răng thanh răng, mà thường sử dụng hệ thống thủy lực để nâng hạ, bữa trước em cũng đọc bản vẽ của giàn khoan nhưng không thấy họ sử dụng chỗ nào dùng bánh răng thanh răng cả, toàn bô cơ cấu toàn là thủy lực.

C

crony117

Author

bác biết gì về hệ thống nâng hạ và hãm của giàn khoan tự nâng 60m nước của PV Sh
Narime ko. tìm tài liệu về cái này khó quá

A

ap24286173

Author

Bác cần thiêt kế nâng hạ bộ phận nào của dàn khoan, em thấy bac nói chung chung qua thì làm sao tư vấn được, em cũng tìm hiểu một chút về giàn khoan, nhưng tài liệu thì không có. Thông thường thì bây giờ ít người sử dụng cơ cấu nâng hạ bằng bánh răng thanh răng, mà thường sử dụng hệ thống thủy lực để nâng hạ, bữa trước em cũng đọc bản vẽ của giàn khoan nhưng không thấy họ sử dụng chỗ nào dùng bánh răng thanh răng cả, toàn bô cơ cấu toàn là thủy lực.
bác cho em hỏi 1 chút em cũng đang làm về cơ cấu nâng hạ sử dụng bánh răng thanh răng và giàn em làm là giàn tự nâng Cửu Long bác tư vấn giúp e 1 tí