Help me setup solidwoks 2006 từ ổ cứng

QuyenQCM

Active Member
Author
em có mua bộ 4 đĩa solidworks 2006 copy vào ổ cứng nhưng không biết cách nào cài đc từ ổ cứng có bác nào biết cách nối chúng vào để cài không.(không dùng ổ ảo) thanks

V

Viet Cuong

Mình nhớ là trong mỗi đĩa có thư muc data (hoặc datacab chứa các file cài đặt)
đầu tiên bạn cài từ đĩa 1, đến khi đòi đĩa 2 bạn copy các file (cả thư mục) chứa trong thư mục data(cab) của đĩa tương ứng vào thư mục data(cab) của đĩa 1, khi máy đòi đĩa nào thì bạn copy thư mục dataa(cab) tương ứng của đĩa đó vào đĩa 1.
Tốt nhất bạn nên tạo một bản sao để cài, cài xong thì xóa đi, để lại bản gốc.
SW2006 mình cài lâu rồi nên chỉ nhớ được vậy. Bạn mày mò thêm nhé, nhưng chắc chắn chỉ loanh quang việc copy thư mục data(cab) của từng đĩa vào đĩa 1 thôi vì khi cài từ ổ cứng chương trình setup không autorun được.

chào anh !
anh vào bộ cài và search file swlauncher.exe và chạy nó là dc vì nó là file khởi động setup của solid

QuyenQCM

Active Member
Author
thế có cần phải copy chúng vào 1 thư mục không

V

Viet Cuong

QuyenQCM viết:
thế có cần phải copy chúng vào 1 thư mục không
Có nhưng hình như nó ghi đè lên đấy, do vậy bạn nên copy ra một bản sao trước đã. Hì hì mà tại sao Bác không dùng luôn SW2007 cho rồi, nó có lâu rồi, ngoài ra nó bổ xung thêm các lệnh:
Sheetmetal: có thêm "forming tool", giúp tạo hình chày dập để có thể đưa vào thư viện dùng lại sau này, mình thấy rất hay.
Feature: Có: 1, Flex: tạo xoắn biến dạng chi tiết.
2, Free form: Tạo biến dạng theo mặt.
Ngoài ra còn nhiều thứ chưa tìm ra, mong anh em cung nhau thảo luận để biết rõ hơn. ;D :eek:

QuyenQCM

Active Member
Author
mình có cả sw2008 rồi cơ...nhưng mà không có time để update, chắc cũng phải mất vài ngày làm quen

V

Viet Cuong

QuyenQCM viết:
mình có cả sw2008 rồi cơ...nhưng mà không có time để update, chắc cũng phải mất vài ngày làm quen
mình cài rồi, nói chung SW2008 chỉ là update của SW2007 len Vista thôi. Tốt nhất là bác nên dung 2007 kẻo không cài lại thì khổ ;D

H

hoc_hoi

Viet Cuong viết:
QuyenQCM viết:
mình cài rồi, nói chung SW2008 chỉ là update của SW2007 len Vista thôi. Tốt nhất là bác nên dung 2007 kẻo không cài lại thì khổ ;D
Cài xong thì crack thế nào ạ anh giúp em với nhé em cám ơn anh rất nhiều ạ .................em chưa biết crack .......thanks you so much ?????

QuyenQCM

Active Member
Author
đọc kỹ hướng dẫn trong phần crack