HELP-Vấn đề với ANSYS 64 bits

Author
Em sử dụng Win 7 64 bits, đã cài thử ANSYS 12.1 và ANSYS 13. Mọi bước trong quá trình cài đặt đều OK nhưng lại gặp vấn đề là không Import được geometry của Solid Edge. Nay đăng lên đây mong có anh chị nào biết thì chỉ giúp em cách giải quyết. Em xin cảm ơn.

N

namktqs

Ðề: HELP-Vấn đề với ANSYS 64 bits

Em sử dụng Win 7 64 bits, đã cài thử ANSYS 12.1 và ANSYS 13. Mọi bước trong quá trình cài đặt đều OK nhưng lại gặp vấn đề là không Import được geometry của Solid Edge. Nay đăng lên đây mong có anh chị nào biết thì chỉ giúp em cách giải quyết. Em xin cảm ơn.
Chào bạn!
Mình bây giờ đang cần ansys 12.1 64 bit. Bạn có thể se lên mạng và gửi link cho mình được không. Mail của mình là namktqs@gmail.com. Cám ơn bạn nhiều!

Bạn import sang đuôi gì vậy? bạn thử import và gửi cho mình file đó cho mình xem mình có mở được không?
email: hoanghoi101@gmail.com

Mình chưa dùng Solid Edge bao giờ, nhưng việc import file vào Ansys thông qua file đuôi igs, parasolid, step,... đều được cả !
Bạn thử chuyển sang đuôi file đó xem !

Thông thường đuôi *.igs là thông dụng nhất, hoặc bạn có thể tích hợp phần mềm ansys bào môi trường làm việc của các phần mềm cad khác thì không cần import.

Author

Cảm ơn mọi người đã quan tâm. Đúng là việc chuyển file thiết kế thành các file trung gian có thể giải quyết được vấn đề một cách tạm thời, nhưng nếu cần thực hiện việc chỉnh sửa geometry để tính lại thì rất mất thời gian.
Vấn để của mình đã được giải quyết bằng cách cài Solid Edge ST 64bits. Bản chất của Solid Edge V20 là dành cho Windows 32bits, cài trên Windows 7 64bits thì nó vẫn hoạt động bình thường, chỉ có điều nó không làm việc được với ANSYS 64bits.