[Help] Xin hỏi cách trải phẳng phôi sau khi nhập file igs với dạng imported không FeatureWorks được!

• Thread starter thehien.at
  • Ngày mở chủ đề

bonze

Active Member
Ðề: [Help] Xin hỏi cách trải phẳng phôi sau khi nhập file igs với dạng imported không FeatureWorks được!!!

cái này chịu khó vẽ lại bằng phần mềm 3d bất kỳ thì đều trải được mà bạn. Cái này chỉ có mỗi phần cung dạng nón thì sau khi làm sẽ ko đẹp như hình vẽ vì đoạn đó sẽ là các đoạn đường sinh nón ghép với nhau bởi đường cong gò.

Ðề: [Help] Xin hỏi cách trải phẳng phôi sau khi nhập file igs với dạng imported không FeatureWorks được!!!

Đây là file mình trải, bạn liên lạc mình gửi file
[/IMG]

[/IMG]

T

thehien.at

Author

ý em cũng là cái phần cong hình nón đó đó a! e ko thể vẽ và trãi ra dc bằng công cụ fureworks hình như nó đc vẽ bằng surface hay j ák

T

thehien.at

Author
T

thehien.at

Author

Đây là file solidworks (2013)cho 1 tấm trong đó nha
https://drive.google.com/open?id=0BxBqf6o9ckPcZVJsNHRRWllfWkk&authuser=0
Mình làm nhanh nên R sẽ là 2 cho trong và 4 cho ngoài. Nếu bạn cần R nào quan trọng thì đánh dấu dùm mình. Vì mình thấy có cái R6 nữa
a ơi a có thể làm cái tut huong dan e vẽ mặt cong hinh nón đó đc ko anh! e cũng đang tập tành solidwoks

T

thehien.at

Author

Đây là file mình trải, bạn liên lạc mình gửi file
[/IMG]

[/IMG]
cái này có thể trãi ra bằng soildworks ko a! a có thể làm cái tut hướng dẫn đc ko ạh! ae mình gặp cafe nhé! e o sg!!!! a cho e sđt e liên lạc!!!

T

thehien.at

Author

cái này chịu khó vẽ lại bằng phần mềm 3d bất kỳ thì đều trải được mà bạn. Cái này chỉ có mỗi phần cung dạng nón thì sau khi làm sẽ ko đẹp như hình vẽ vì đoạn đó sẽ là các đoạn đường sinh nón ghép với nhau bởi đường cong gò.
a có thể làm tut hướng dẫn tren SW vẽ mặt cong đó dc ko a

R

realname

Author

Solidworks khả năng trải hình rất hạn chế. Bạn phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ hoặc chuyển qua phần mềm khác để có thể trải hình dễ dang được.

T

thehien.at

Author

Solidworks khả năng trải hình rất hạn chế. Bạn phải dùng thêm phần mềm hỗ trợ hoặc chuyển qua phần mềm khác để có thể trải hình dễ dang được.
bạn có thể huong dẫn tui trãi trên catia dc ko???? dạng sheetmetal ák