Hội người dùng SolidWorks

computer_tsv

<b>Designer</b>
Author
Mong muốn được trao đổi kinh nghiệm thiết kế chi tiết máy trên phần mềm SolidWorks. Nhất là thiết kế khuôn trên phần mềm SolidWorks + Add in ( SplitWorks&MoldWorks, Imold,...) .Và mô phỏng gia công trên Solidworks với phần mềm hỗ trợ SolidCAM hoặc CAMWorks.
:57::57::57::57::57::57:
:57::57::57::57::57::57:
:57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57:
:57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57::57:
[MARQUEE]haydoi_tsv_bk@yaho.com[/MARQUEE]
Name : Đỗ Văn Thắng 13/04/1985 (
Trình độ : Kỹ sư cơ khí ( chuyên ngành : máy và cộng nghệ gia công sản phẩm chất dẻo - DHBK Hà Nội)
Lĩnh vực chuyên sau : thiết kế khuôn ( khuôn đúc ) cho vật liệu chất dẻo
Sử dụng phần mềm SolidWorks với nhiều phiên bản.và rất thích dùng dao diện thao tác của SolidWorks

Ghi danh :
1.nguyenthai_ind
2.R9711001
3.Minh2106
4.billtan
5.mrhairau
6.nonstop
7.THÔNG
7.phuongtk
8.chimcanhcut2
9.trongcoi
10.hoangtumattrang
...........

Last edited:

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>
Em vào điểm danh... cũng là một thành viên sử dụng và đam mê SW....

Mọi người để lại Sign để liên lạc trao đổi sẽ tiện hơn...

R

R9711001

Tớ chập chững dùng SW, cho tớ điểm danh với. Có khó khăn, thắc mắc mong được các bạn giúp đỡ.

M

Minh2106

Mình cũng mới dùng thôi,mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé.thanks
Lần sau bạn nhớ gõ Tiếng Việt có dấu nhé

Last edited by a moderator:
B

billtan

có anh chị nào biết cách vẽ mặt cắt trong solidworks chỉ em với, inventor11 cho vẽ mặt cắt qua đường gấp khúc hoặc line thế nhưng trong solid chọn section view thì chỉ chọn mặt phẳng chứ ko cho chọn line như inventor
many thank

có anh chị nào biết cách vẽ mặt cắt trong solidworks chỉ em với, inventor11 cho vẽ mặt cắt qua đường gấp khúc hoặc line thế nhưng trong solid chọn section view thì chỉ chọn mặt phẳng chứ ko cho chọn line như inventor
many thank
Trong Drawing tạo mặt cắt như sau: vẽ đường gấp khúc theo ý muốn trước,sau đó quét chọn hoặc giữ Ctrl rồi chọn từng cạnh,cuối cùng nhấn vào Section View là đc
Còn bạn muốn cắt như vậy trong Part hoặc Assembly thì pótay

em cũng muốn gia nhập hội.. với các pác ...

Computer_tsv !!!
Ban để lại tên và địa chỉ nhé !!
Giới thiệu chút ít về bản thân !

Last edited by a moderator:
B

billtan

Trong Drawing tạo mặt cắt như sau: vẽ đường gấp khúc theo ý muốn trước,sau đó quét chọn hoặc giữ Ctrl rồi chọn từng cạnh,cuối cùng nhấn vào Section View là đc
Còn bạn muốn cắt như vậy trong Part hoặc Assembly thì pótay
-Kẻ tự cho mình là giỏi thì tai không còn nghe được những điều hay lẽ thiệt nữa
-But: Kẻ không cho mình là giỏi thì...thiên hạ sẽ bảo mình là dở [/B]

bạn vui lòng chỉ cho mình cách vẽ mặt cắt cụ thể hơn một chút nhé, làm theo cách của bạn mà vẫn chưa được.
xin chân thành cám ơn

Mình Là Mr.Tùng là ks cơ tin... nhưng chưa đi làm đang làm làm thêm không đúng chuyên nghanh.. vì vấn đề tiền lương không thỏa mãn..
rất yêu thích về SW mong muốn các bạn trao đổi và học hỏi thêm...
Địa chỉ : Thủ Đức-Tp HCM
DT: 0984746122
mail: mrhairau@gmail.com

N

nonstop

Ha ha!
Gặp đúng anh em của mình rồi. Mình cũng là một FAN của SW nè, cho mình điểm danh với nha. Mình học cũng kha khá rồi nhưng muốn nâng cao tay nghề. A e nào có thắc mắc cứ post, mọi người sẽ cùng chung tay giải quyết mà.
Mong được các đại ca chỉ giáo thêm.

T

THÔNG

Ðề: Hội người dùng SolidWorks

Mình tên Thông cũng mới dùng SW va rất thích phần gia công khuôn trong WSCam.Mọi người có tài liệu mong up lên nhé.Thanks

cho e gia nhâp làng sw với
e cũng dùng được 1 thời gian rồi nhưng còn kém lắm
e dược biết là sw có cả phần moldflow để mô phỏng quá trình đuc và phầ solid cam nữa nhưng e tìm mãi mà k thấy. bác nào có chỉ cho e với
thanks!

computer_tsv

<b>Designer</b>
Author

cho e gia nhâp làng sw với
e cũng dùng được 1 thời gian rồi nhưng còn kém lắm
e dược biết là sw có cả phần moldflow để mô phỏng quá trình đuc và phầ solid cam nữa nhưng e tìm mãi mà k thấy. bác nào có chỉ cho e với
thanks!
ban chiu kho tim trong muc solidworks va solidcam : các phần mềm đó là : về mô phỏng dòng chảy thì có : Moldflow 2010, Simpoe,...còn về gia công thì có CAMWorks, SolidCAM,

C

chimcanhcut2

Cho mình tham gia với
Mình đang làm cho cty chuyên về máy móc trong nghành giày da.
Mình muốn tham gia và học hỏi thêm.Mình đang chập chững sử dụng SLW có gì maong mọi người giúp đỡ thêm
Mình đang ở TPHCM
DTDD: 0903652961
Mail: ngo2310@yahoo.com

M

minhkhue89

cho em xin 1 chân nữa
em vừa học được mấy ngày thấy hay hay
nếu co bt cơ bản nào mong được mọi người chia sẻ để hiểu rõ SW thanks all

T

trongcoi

chào mọi người
mình tên Trọng mình là sinh viên năm cuối
về sw mình cũng chỉ biết vẽ qua thui vẫn còn kém lắm
mình đang tìm hiểu về phần khuôn ai có tài liệu về phần đó có thể chia sẻ với mình dc ko
mail: tran_van_trong_hp@yahoo.com

H

hoangtumattrang

Mình cũng đang có nhiều khúc mắc khi dùng solid các bạn và mình cùng trao đổi nhé:71:

N

nganhoang

bạn nào có tài liệu hưóng dẫn sữ dụng SW2008 thì cho mình xin với.
Email:nganhoang2512@yahoo.com.vn
cám ơn trước.