Hỏi về mác thép chế tạo que hàn.

• Thread starter sieugadaihiep
  • Ngày mở chủ đề
S

sieugadaihiep

Author
mình đang làm bài tập lớn với chủ đề chế tạo que hàn 15/12 này là hết hạn rồi mà tài liệu tìm được ít quá,trong một tài liệu mình thấy ghi như sau:
"Que hàn chế tạo bằng thép cacbon. Lõi que hàn loại này có 5 nhãn hiệu là: CB.08, CB.08A, CB.10A, CB10 2 chữa số Cb chỉ lõi que hàn, con số chỉ thành phần cacbon; Chữ A ở cuối biểu thị tính dẻo và độ dài và chậm cao của mối hàn; còn các chữ khác biểu thị các nguyên tố hợp kim.
Các lõi này dùng để chế tạo que hàn có thuốc bọc như loại E-42, E-50, E-46… hoặc
13/45

Que hàn chế tạo bằng thép hợp kim, lõi que hàn gồm 23 nhãn hiệu là: CXB-10T, CMT.CB-13X2MT, CB-18XT , CA…
Que hàn chế tạo bằng thép hợp kim cao, lõi que hàn gồm 28 nhãn hiệu là: CB10X1BMØH, CB-13X25T, CB-04K19H9, CB60X15H35B3….. loại que hàn này thành phần hợp kim rất cao."
Xin hỏi đây có phải là tên của các mác thép hay không?
bạn nào biết xin gửi mail về cho mình theo địa chỉ sieugadaihiep@gmail.com với .Xin cám ơn!

M
Author
Ðề: Hỏi về mác thép chế tạo que hàn.

Theo mình được biết thì đây là que hàn theo tiêu chuẩn của Nga. Còn vấn đề bạn hỏi thì đó là thành phần các chất của que hàn, bạn đem đối chiếu kí hiệu nguyên tố hóa học của Nga trong vật liệu sẽ rõ.

S

sieugadaihiep

Author

Theo mình được biết thì đây là que hàn theo tiêu chuẩn của Nga. Còn vấn đề bạn hỏi thì đó là thành phần các chất của que hàn, bạn đem đối chiếu kí hiệu nguyên tố hóa học của Nga trong vật liệu sẽ rõ.
bạn có thể cho mình biết que hàn [FONT=&quot]GEMINI - GL 26-[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]QUE HÀN CARBON THẤP[/FONT] thì dùng mác thép gì được không? nếu có tài liệu bạn làm ơn gửi vào mail cho mình nha :D cám ơn bạn!

D

dũng béo

Author

bạn có thể cho mình biết que hàn [FONT=&quot]GEMINI - GL 26-[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]QUE HÀN CARBON THẤP[/FONT] thì dùng mác thép gì được không? nếu có tài liệu bạn làm ơn gửi vào mail cho mình nha :D cám ơn bạn!
Có mác thép rồi mứoi tìm que hàn chứ sao lại có que hàn rồi đi tìm mác thép vậy đại ca?
GEMINI - GL 26 thực ra là E6013 đó bạn ạ!