Hỏi về vấn đề thiết kế Hệ thống thay dao tự động (ATC) cho trung tâm gia công đứng.

• Thread starter trungntmec_hut
  • Ngày mở chủ đề
T

trungntmec_hut

Author
Chào mọi người,

Vài tuần trước mình được thầy giao cho đề tài tốt nghiệp là: thiết kế hệ thống thay dao tự động (ATC). Thời gian bây giờ là rất gấp, chỉ còn 1 tuần nữa là thầy kiểm tra tiến độ rồi mà làm chưa được bao nhiêu cả. Vậy mong anh em nào đã từng làm cái này, hay có tài liệu về vấn đề này thì có thể share cho mình được không ?

Xin cảm ơn mọi người !

Last edited by a moderator:
H

hvsinh

Author
Ðề: Hỏi về vấn đề thiết kế Hệ thống thay dao tự động (ATC) cho trung tâm gia công đứng.

Chào mọi người,

Vài tuần trước mình được ông thầy giao cho đề tài tốt nghiệp là: thiết kế hệ thống thay dao tự động (ATC) cho trung tâm gia công đứng với số liệu: + Số đài dao: 16; + Đường kính lớn nhất của dao: 100 (mm); + loại chuôi dao: BT40; + Chiều cao chuôi dao: 124 (mm).

Thời gian bây giờ là rất gấp, chỉ còn 1 tuần nữa là thầy kiểm tra tiến độ rồi mà làm chưa được bao nhiêu cả. Vậy mong anh em nào đã từng làm cái này, hay có tài liệu về vấn đề này thì có thể share cho mình được không ?

Xin cảm ơn mọi người !
Tôi đã cho sinh viên làm ATC này khoảng 4 năm trước rồi.
Thầy của bạn là ai vậy nhỉ ?

C

chipheo9180

Author
Ðề: Hỏi về vấn đề thiết kế Hệ thống thay dao tự động (ATC) cho trung tâm gia công đứng.

Cái này tớ làm tốt nghiệp năm 2003. Bộ môn dao cắt và dụng cụ công nghiệp. Đồng chí có thể tìm thầy Hoàng Vĩnh Sinh bộ môn dụng cụ công nghiệp mà xin tài liệu tham khảo.

Chúc đồng chí làm tốt.