Hỏi cách phay tinh mặt nằm ngang

• Thread starter thecuongpro
  • Ngày mở chủ đề
T

thecuongpro

Author
Chào các bác!các bác cho em hỏi lát: khi em phay thô bằng phay vollume song,giờ em phay tinh bằng kiểu phay profile nhưng không làm sao mà phay được mặt đáy nằm ngang bằng kiểu phay profile được,em phải làm thế nào để phay tinh được mặt nằm ngang giờ.hay phải dùng kiểu phay khác mới được?công ty em gia công CNC toàn bằng MasterCAM em.giờ không có gpost của máy CNC sử dụng cho pro gia công.em ko làm thế nào .có bác nào có cho em với!hệ điều khiển la fanuc và misubisi...bác nào có cánh nào tự tạo gpost từ pro ko chỉ cho em với ! thanhks các bác!

T

thecuongpro

Author
Ðề: pro/engineer

các bác ơi cố thả phao cho em với!em cần lắm các bác!thanks!

Phương pháp Profile chỉ để phay những mặt đứng hoặc nghiêng thôi do đó nếu muốn phay mặt nằm ngang thì bạn phải dùng phương pháp Face (chỉ để phay mặt nằm ngang) hoặc phương pháp Pocket (để phay cả mặt nghiêng và mặt nằm ngang).

Về bộ post thì bạn có thể dùng bộ post UNXP20 để đổ chương trình cho những máy dùng hệ điều khiển FANUC

P

Ptcandmoney

Author

:34:pHẦM MỀM NÀO CŨNG CÓ CÁI HAY RIÊNG. MASTERCAM LẬP TRÌNH PHAY CŨNG TUYỆT LẮM CÓ THUA GÌ AI ĐÂU. BẠN HÃY CỐ PHÁT HUY NÓ LÀ OK RÙI. CẦN GÌ MÀ PHẢI CHẠY THEO CÁC PHẦN MỀM KHÁC CHO MỆT THÂN.
[FONT=Times New Roman,Times]:55:Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh.:55:[/FONT]

T

thecuongpro

Author

vậy các hệ điều khiển khác thì sao anh?sao mỗi lần đổ chương trình em mở file NC ko thấy có G21 hệ mét vậy các bác?

Thằng khỉ cường đó hả! Giờ làm CNC hả! Chú dạo này chẳng liên lạc gì với anh em gi cả

vậy các hệ điều khiển khác thì sao anh?sao mỗi lần đổ chương trình em mở file NC ko thấy có G21 hệ mét vậy các bác?
theo mình thì thường parameter ở mình luâni mặc định đơn vị là hệ mét nếu ko bạn kiểm tra lại parameter và cài đạt lại đơn vị cho máy la ok ko cần G21(G71).còn nếu muấn thêm lênh G21(G71)vào chương trình NC thì bạn cấu hình lại GPost một chút thôi.