Hỏi Cách thay đổi đơn vị mặc định cho SolidWork

• Thread starter LASER-NCT
  • Ngày mở chủ đề
L

LASER-NCT

Author
Có ai biết cách thay đổi đơn vị mặc định của solid không. Nhiều khi mình cài máy chọn nhầm đơn vị là Inch muốn đổi sang hệ Met thì làm thế nào. Mình không muốn mỗi lần mở bản vẽ mới lại phải chỉnh mất thời gian. Hoặc cách chuyển đổi từ tiêu chuẩn ISO sang JIS. Remove đi và cài lại nhưng cũng không được, hình như Window nó nhớ cái phần đó thì phải. Mình chỉ biết cách là cài lại Win mới và cài solid lần đầu tiên chọn luôn các thông số trên thì được.

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Cậu chỉ cần thiết lập một lần cho các tập tin Part và Drawing, cứ để trống rồi Save As Template, sau cứ mở các Template này ra mà dùng thì đỡ mất công cài đặt lại.

anh làm như sau nhé !
1. Mở một new part rồi vào tool-option-document properties trong đó anh thiết lập hệ đơn vị anh muốn rồi save as, chọn Save as type là part tempates
Tương tự anh làm cho 1 assembly và 1 drawing nhé ! ;D
2. bật solid lại (ko mở gì cả) vào tool-option- system option chọn defaut template ở đó có 3 cái đường dẫn anh dẫn tới 3 file vừa tạo tương ứng, rồi chọn always use these defaut document tempales
3. ok ;D ;D ;D

cho em hỏi tại sao bản vẽ của em nó không được trơn vậy tức là đường tròn nó bị gãy khúc khi phóng to lên ýa,em đang dung solidwork 2008

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>
theo mình thì điều đó muốn nó mặc định đơn vị mãi mãi là mm thì khi cài đặt bạn phải chú ý là chọn mm và tiêu chuẩn iso nữa nhé.lần sau cài đặt phải chú ý ha.hoặc là làm như các anh bày ở dưới ấy

T

trcongchien

Author
Ðề: Hỏi Cách thay đổi đơn vị mặc định cho SolidWork

em vừa chỉnh được xong, bác nào chưa chỉnh được đơn vị về mm có thẻ tham khảo : chọn tool-option-document properties- units rồi chọn đơn vị là MMGS tanhaasb ok là xong. rấy đơn giản.

QuyenQCM

Active Member
Ðề: Re: Hỏi Cách thay đổi đơn vị mặc định cho SolidWork

Cậu chỉ cần thiết lập một lần cho các tập tin Part và Drawing, cứ để trống rồi Save As Template, sau cứ mở các Template này ra mà dùng thì đỡ mất công cài đặt lại.
Chuẩn không cần chỉnh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!