Hỏi chỗ mua nhựa trong suốt

• Thread starter ttdat210789
  • Ngày mở chủ đề
T

ttdat210789

Author
Cho mình hỏi chỗ mua nhựa trong suốt, loại mà hay dung trong các hộp bánh kẹo, phim phổi chụp x quang...mình đã kiếm khắp các tiêm vật liệu xây dựng, panô bảng hiệu mà ko co.

Ðề: Hỏi chỗ mua nhựa trong suốt

Bạn hãy cho biết: Ứng dụng của bạn? Số lượng? Loại vật liệu bạn cần không hiếm đâu.

T

ttdat210789

Author

Mình chỉ muốn mua một ít, dùng làm mô hình. Mình nghĩ nó ở dạng cuộn khổ 0.8m.

TAMAC

Active Member

Cho mình hỏi chỗ mua nhựa trong suốt, loại mà hay dung trong các hộp bánh kẹo, phim phổi chụp x quang...mình đã kiếm khắp các tiêm vật liệu xây dựng, panô bảng hiệu mà ko co.
Loại này rất sẵn mà, cứ hỏi mua mica tấm mỏng là có ngay, người ta thường dùng buộc thêm vào các cửa sắt để chồng gió vào mùa đông. Nếu ở HN đến phố Cát Linh, Hàng Hòm, Hàng Nón tìm mua.

T

ttdat210789

Author

Loại này rất sẵn mà, cứ hỏi mua mica tấm mỏng là có ngay, người ta thường dùng buộc thêm vào các cửa sắt để chồng gió vào mùa đông. Nếu ở HN đến phố Cát Linh, Hàng Hòm, Hàng Nón tìm mua.
Nhựa chứ không phải Mica bạn ơi, loại này có thể cuộn lại chứ không phải là miếng cứng như Mica.

TAMAC

Active Member

Nhựa chứ không phải Mica bạn ơi, loại này có thể cuộn lại chứ không phải là miếng cứng như Mica.
Cậu cần mục đích sử dụng hay cần tên gọi, ở cửa hàng cứ trong suốt, không đàn hồi là người ta gọi là mica, cậu thấy các thước đo vẽ rõ ràng bằng nhựa mà vẫn gọi là thước mica đấy thôi, loại như yêu cầu của cậu ra cửa hàng photo cũng có người ta dùng làm bìa cho các tài liệu...

T

ttdat210789

Author

Cậu cần mục đích sử dụng hay cần tên gọi, ở cửa hàng cứ trong suốt, không đàn hồi là người ta gọi là mica, cậu thấy các thước đo vẽ rõ ràng bằng nhựa mà vẫn gọi là thước mica đấy thôi, loại như yêu cầu của cậu ra cửa hàng photo cũng có người ta dùng làm bìa cho các tài liệu...
Ở vùng mình gọi là thước nhựa hay thước mũ mà, có tô chén thì gọi là Mica.
Mình muốn mua nó ở dạng khổ 0,8m hay 1,2m chiều dài tùy ý còn ở của hàng photo thig chỉ có khổ A4 hay A3 thôi

M

minhnhandn

Author

Nhựa bạn cần có tên PVC tấm trong suốt dạng cuộn, có khổ bề ngang thông thường 0.8m dùng làm hộp, bao bì bánh kẹo, ở TpHCM có nhiều ở chợ Kim Biên Q5