[Hỏi - Trợ giúp] không chọn được các surface khi phay hốc

• Thread starter black_sky
  • Ngày mở chủ đề
B

black_sky

Author
Mình vẽ file này trên solidwork lưu file dạng .step rồi khi mở ra chọn phay cái hốc đó nó chọn toàn chi tiết luôn ko biết làm sao vì mới học Mastercam nên ko biết mong các bạn giúp đỡ

B

black_sky

Author
Ðề: [Hỏi - Trợ giúp] không chọn được các surface khi phay hốc

Chờ mãi mà không có ai giúp mình mình post cái video minh họa xem có bạn nào biết ko?[video=youtube;fqXiBzMphVw]http://www.youtube.com/watch?v=fqXiBzMphVw&feature=youtu.be[/video]

thien117

bạn có thể file đó lên mình sẽ hướng dẫn gia công giúp bạn

B

black_sky

Author

bạn có thể file đó lên mình sẽ hướng dẫn gia công giúp bạn
cảm ơn cậu rất nhiều mình vừa biết được lỗi của nó rồi
do mình dùng win 7 khi đưa mouse vào nó ko sáng lên như trong win xp khi chuyển sang
xài win xp thì vẽ rất mượt mà không bị giật hình và mình vẽ trên solidwork lên khi đưa vào
môi trường mastercam muốn ra công mìnhphải chọn gia công 3D thì mới chọn được các surface
ko biết có đúng ko mong bạn nhận xét ko xin được việc làm về vọc cái này vậy :5::5:
hic hết lỗi này đến lỗi khác giờ máy mình ko sử dụng được chức năng verify nó ko hiện phôi dạng
3d cũng ko hiện đường chạy dao mong các bạn giúp mình với

Last edited by a moderator:

thien117

khi bạn chuyển từ solidwork sang mastercam bạn vẫn gia công suface bình thường bạn ah
còn lỗi chức năng verify thì bạn nên post hình ảnh lên để mọi người cùng xem chứ nói không khó biết được
bạn thử gửi 1 file gia công của bạn lên xem lỗi tại sao

Bạn chọn surface bằng cách kích hoạt chế độ chọn đối tượng trên Solid (nó là Activate solid selection ) có 3 tùy chọn riêng đồng thời được dùng nên bạn sẽ bị dính cái select body ngay.Hãy hủy nó đi là OK.

B

black_sky

Author

Bạn chọn surface bằng cách kích hoạt chế độ chọn đối tượng trên Solid (nó là Activate solid selection ) có 3 tùy chọn riêng đồng thời được dùng nên bạn sẽ bị dính cái select body ngay.Hãy hủy nó đi là OK.
bạn có thể hướng dẫn mình cách hủy nó đi được ko
còn đây là lỗi verify của mình
url=http://www.upanh.com/upanh_1/v/3rxd7y4y6pi.htm]
[/url]

Bạn add nick mình đi nhé : cadman43ck.Qua yahoo mình nói nhanh chứ cũng hơi bận tí.:)