Hỏi về lỗi cài đặt Pro

• Thread starter mkdlufu
  • Ngày mở chủ đề
M

mkdlufu

Author
Các Pro ơi cho em hỏi cái này.E cài bản Pro/E WF3.0(M060) cài hoàn thành rùi nhưng mà khi khởi động nếu bật kết nối Internet thì chạy ngon lành nhưng nếu khởi động mà không bật kết nối Internet trước thì sẽ báo lỗi và không vào được.Bác nào biết lỗi này và cách sửa như thế nào thì chỉ dẫn dùm em cái.Em mới tập tành sử dụng loại này.Mong các bác chỉ giáo dùm.Xim cảm ơn nhiều

Bác tạo mạng ảo sau đó vào : thư mục cài\bin\ptcsetup.bat và thực hiện các bước cài đặt như khi bác dụng mạng internet để cài
Chúc Pro thành công

V

VOVANCUONG

Author
Chào bạn.

Theo mình nghỉ lỗi này có thể là do CAD mạng ảo mà lúc bạn cài Pro/ và CAD mạng của internet của bạn cụng nhau. Để khắc phục lỗi này bạn có thể sử dụng cad mạng của internet thay vì phải tạo cad mạng ảo làm chi cho khổ để nó đụng vói cad "thật".

Chúc bạn thành công!

Thân mếm.

ME

Active Member
Khi cài ProE WF thì nó cần card mạng và bạn lấy thông số card mạng (HOSD ID) để sửa file crack. Không cần phải kết nối internet gì cả. Tốt nhất là bạn cài lại, khi cài nhớ tháo cáp internet là được.

M

mkdlufu

Author
Cảm ơn các bác nhìu.Em sẽ cố.Khổ nỗi máy em không có card mạng internet.Phải dùng mạng ảo.Chắc lúc em cài máy đang online nên ko cần card ảo. Vì nó hiện ID luôn.Lần này em thử cài khi offline xem.Xin cảm ơn các bác nhìu nha. :D

ME

Active Member
Cảm ơn các bác nhìu.Em sẽ cố.Khổ nỗi máy em không có card mạng internet.Phải dùng mạng ảo.Chắc lúc em cài máy đang online nên ko cần card ảo. Vì nó hiện ID luôn.Lần này em thử cài khi offline xem.Xin cảm ơn các bác nhìu nha.
Khi đưa đĩa vào mà nó hiện lên ID có nghĩa là máy của em có card mạng rồi (chắc là được tích hợp sẵn trên main). Do vậy em không cần tạo card mạng ảo nữa. Trên diễn đàn này có hướng dẫn cài đặt proE WF do Matt biên soạn. Em cứ theo đó làm là được ngay.
Chúc thành công!