Hỏi về mô phỏng nhiệt độ và ứng suất dư của phôi sinh ra trong quá trình tiện, phay bằng ANSYS

• Thread starter toannk
  • Ngày mở chủ đề
T

toannk

Author
Xin chào quý thầy cô, các cô chú và toàn thể các bạn !
Tôi xin lỗi vì sự bất tiện khi phải lập lại topic này lần nữa. ( Không biết lý do bài trước bị lỗi hay bị xóa )
Hiện tại do công việc tôi cần mô phỏng về nhiệt độ và ứng suất dư của phôi sinh ra trong quá trình tiện, phay bằng ANSYS. ( Như trong ảnh bên dưới ) Do không chuyên và kém ngoại ngữ nên thực sự rất khó khăn khi tự học. Rất mong quý thầy cô, anh chị và các bạn nếu am hiểu về phần này xin chỉ bảo cho tôi các bước đi đầu tiên để tôi có thể làm được. Cũng xin nói rõ hơn vì tôi trước kia học công nghệ Hàn nên cũng không rõ thế mạnh của các phần mềm CAE nên khi thấy bài báo sử dụng ANSYS nên tôi đã tự down về và học để phục vụ công việc. Vì vậy rất tiếc vì có nhiều câu hỏi ngây ngô. Mong thầy cô , các anh chị và các bạn chỉ bảo thêm về ANSYS bởi tôi không có nhiều thời gian để chuyển qua phần mềm khác ạ. Nếu bài viết có thiếu xót mong các chú quản lý diễn đàn nhắc lỗi trước khi xóa
https://www.flickr.com/gp/168111253@N02/3Xz6sN
Cảm ơn chú Umy và anh dinhhan94 đã chỉ bảo . Không phiền mọi người có thể report tại đây ạ
Cuối thư xin cảm ơn và chúc quý thầy cô, và các bạn may mắn , sức khỏe !