Hỏi về nguyên lý làm việc của cụm chi tiết

• Thread starter minhtung151
  • Ngày mở chủ đề
M

minhtung151

Author
Em vừa nhận được 1 bản vẽ lắp của 1 cụm chi tiết máy . Các anh giúp em phân tích cụm chi tiết này với .

Đây là loại máy gì ? Thuộc cụm chi tiết nào ? Gồm những chi tiết nào ? Nguyên lí làm việc ra sao ? ( dầu vô chỗ nào , dầu ra chỗ nào ? ) .Quan hệ giữ a các chi tiết để lắp thành 1 cụm chi tiết này ra sao ?

Rất mong nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh ạ

M

minhtung151

Author
Ðề: Hỏi về nguyên lý làm việc của cụm chi tiết

Dạ thực ra đây 1 hình vẽ trong bài học ( nguyên lí làm việc ) của 1 cụm chi tiết , không phải đồ án hay bài tập ạ . Nhưng em thắc mắc cụm chi tiết này thôi ( vì không xác định chính xác ) . Rất mong nhận được những gợi ý của các anh .

[video=youtube_share;yO5g9ZwVmS0]http://youtu.be/yO5g9ZwVmS0[/video]

Cậu xem video trên thì sẽ hiểu nhé.
Đọc kỹ bản vẽ thì đã có đầy đủ thông tin mà bạn cần rồi đó.

N

ngochoi

Author

Em vừa nhận được 1 bản vẽ lắp của 1 cụm chi tiết máy . Các anh giúp em phân tích cụm chi tiết này với .

Đây là loại máy gì ? Thuộc cụm chi tiết nào ? Gồm những chi tiết nào ? Nguyên lí làm việc ra sao ? ( dầu vô chỗ nào , dầu ra chỗ nào ? ) .Quan hệ giữ a các chi tiết để lắp thành 1 cụm chi tiết này ra sao ?

Rất mong nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh ạ
Đây là cụm bơm bánh răng cậu ah, đầu vào là đầu có lỗ to hơn, đầu ra có lỗ nhỏ hơn, nhưng cậu cũng chú ý cả lỗ đường hồi đầu nhé, ở một số bơm người ta thiết kế trên vỏ bơm luôn, nên thường nhầm lần đường hồi dầu với đường bơm ra ah.
Còn về nguyên lý và mối quan hệ các chi tiết cậu chịu khó search trên mạng, tớ không tiện post ở đây lại mang tiếng copy và pastes ah.

T

tuank44kck

Author

đúng rồi đây là bơm dầu hình như là dùng trong động cơ oto thì phải nguyên lý làm viêc rất đơn giản bạn có thể tham khảo cuốn sách giáo trình oto máy kéo thầy nguyễn Kim Bình