hộp giảm tốc bánh răng trụ khai triển 2 cấp

• Thread starter namkhanh12a1
  • Ngày mở chủ đề
N

namkhanh12a1

Author
của mình bên trong hộp cả cấp nhanh lẫn cấp chậm là bánh răng trụ.bên ngoài đầu ra là xích rồi đến băng tải.thế nên làm bộ truyền nào trước?bộ truyền trong hộp thì chọn thẳng hay nghiêng vậy?

wjt

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Em là s/v trường nào? Nếu trường KTCN Thái nguyên thì 2 bộ truyền bánh răng đều là bánh răng trụ răng nghiêng! Khi tính các bộ truyền (sau khi làm phần động học) thì tính BT nào trước cũng được em à!

WJT.

N

namkhanh12a1

Author
em là sv công nghiệp.nhưng sao công nghiệp lại làm 2 bộ truyền đều là răng nghiêng ạ?em có tham khảo 1 số đồ án thấy có cái làm bánh răng thẳng cấp chậm,nghiêng cấp nhanh và ngược lại mà??em không hiểu lắm.

wjt

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
em là sv công nghiệp.nhưng sao công nghiệp lại làm 2 bộ truyền đều là răng nghiêng ạ?em có tham khảo 1 số đồ án thấy có cái làm bánh răng thẳng cấp chậm,nghiêng cấp nhanh và ngược lại mà??em không hiểu lắm.
Hộp em nói chắc là HGT phân đôi! Dùng răng nghiêng có ưu nhược điểm gì - em căn cứ vào đó sẽ hiểu được khi nào thì cả 2 đều nghiêng, hoặc có cấp nghiêng, có cấp thẳng.

WJT.

K

khinkhung

Author
Ðề: hộp giảm tốc bánh răng trụ khai triển 2 cấp

mình đang làm đồ án này. ai có tài liệu cho mình xin nhé! thank
Thiết kế hộp giảm tốc hai cấp tốc độ Khai triển
Công suất truyền động:
P = 2.8 kW
2. Số vòng quay trên trục vào HGT:
n1 = 2880 v/ph
3. Số vòng quay trên trục ra HGT:
n3 = 96 v/ph
4. Tải trọng rung động nhẹ.
5. Thời gian phục vụ:
tb = 7 năm
Năm làm việc 315 ngày. Ngày làm việc 8 giờ. Làm việc một chiều.

neverlose

<b>we only here today</b>

bạn nào muốn xin tài liệu hay đồ án các loại thì chuyển qua mục xin đồ án thì mình gởi cho.

Nhắc nhở trước, bạn nào mà có thâm niên xin tài liệu đồ án, không đúng mục 3 lần thì treo nick,khỏi nhắc nhở nhiều nữa.

Và các bạn chủ động đề xuất , xin tài liệu đồ án mình cần chứ không bê nguyên xi cái đề lên thế này nữa! Không dễ dãi với các tình huống như thế này nữa đâu!

T

transyhau

Author

@@ cho em hỏi cái, của em là hộp giảm tốc 2 cấp phân đôi. Không hiểu cách chọn vật liệu làm bánh răng như thế nào để phù hợp với phần bôi trơn ở phần sau này

bạn nên lựA CHỌN vật liệu có tính dẫn nhiệt tốt , không thì bạn có thể dùng phuơng pháp ""dùng bánh răng bị dẫn của các cấp đều được ngâm dầu hợp lý (mức dầu ngập hết chiều cao răng cà không quá 1/3 bán kính vòng đỉnh răng) để có thể làm được điều trên bạn cần chọn tỷ số truyền hợp lý
In = (1,2 : 1,3) Ic