Hướng dẫn NX bằng video!

Q

quocvietmsc

Author
Hiện mình thấy không có tài liệu hướng dẫn NX video bằng tiếng việt. Mình định xây dựng 1 bộ video như trên cho vấn đề tìm hiểu của anh em học phần mền sẽ nhanh chóng hơn với việc đọc sách.
Vì là video hướng dẫn lần đầu làm nên có nhiều thiếu sót. Mong anh em xem xong có comment nào cần sửa đổi hoặc chỉnh sửa nội dung thì comment lại với mình. Hi vọng video sẽ giúp ích nhiều cho anh em học NX sau này.
Link:
Bài 1: Làm quen với NX - 3D modeling - Phím tắt trong NX
Bài 2: Ra 3D từ bản vẽ 2D, thiết kế giá để điện thoại
Trong bài nè hướng dẫn các bạn về dựng hình từ bản vẽ 2D có sẵn.
Thiết kế giá để điện thoại phù hợp với ý của bản thân.
Load bản vẽ 3D trên internet về phục vụ nhu cầu thiết kế.
Link bài tập để các bạn thiết kế:

N

nguyenhoai

Author
Ðề: Hướng dẫn NX bằng video!

Cảm ơn anh quocviet nhe, em đã xem video của anh rồi, mong anh ra thêm nhiều video nữa cho những người mới học như em

Q

quocvietmsc

Author

Mình cũng làm video để phục vụ nhu cầu tranning ở công ty mình. Tiện thể làm upload lên chia sẽ cho các bạn. Rất hi vọng các bạn chia sẻ và góp phần để nội dung bài học được phong phú hơn.

Xin chào anh quốc Việt !
Đầu tiên Xin cảm ơn a! Đã làm video rất là hay bổ ích ! Xin chân thành cảm ơn anh . Anh có thể chỉ giáo cho em { nhận e lam đệ tử) truyền đạt nx cho e duoc khong? Xuat phat tu đam mê va ngưỡng mộ a nữa.
Gmail cua e day.a co the gui cho e it tai lieu,phan mem .... duoc khong ạ.e cam on ạ?
Genkidama.truong@gmail.com

dovanhoc84

Active Member
Moderator

Bác chủ thớt có ý tốt như vậy là đáng hoan nghênh, xong có điều sau 1 thời gian sau bác sẽ bớt thấy hứng thú với việc này(?)
Trước đây mình cũng làm mấy cái video như vậy nhưng rồi nghĩ: thực tế công việc nó khá khác nên nếu có viết thì không thể viết hết mọi thứ ra được. mà hầu như những ai đi làm rồi mà công ty có yêu cầu dùng thì đều được đào tạo căn bản cả rồi thế nên có chỉ dẫn căn bản thì cũng hơi lãng phí công sức :D