Hướng dẫn JDpaint miễn phí Bài 1 : Công cụ File

Author
Hướng dẫn JDpaint miễn phí : Bài 1 : Công cụ File :
Trong bài này tôi hướng dẫn các bạn về giao diện của JDpaint, thiết lập các thông số, các lệnh trong nhóm công cụ File

Vì có 1 trung tâm CAD/CAM/CNC lớn tại TPHCM ăn cắp tài liệu của tôi về và sửa chữ ký lại là tên của họ rồi tự nhận họ là người biên soạn ra tài liệu này và đem bán, lừa đảo khắp nơi cho nên tôi để tên của tôi vào video luôn, thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này

[MEDIA=youtube]zIr17uIqhos[/MEDIA]&feature=youtu.be
[video=youtube;zIr17uIqhos]
&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator:
Author
Ðề: Hướng dẫn JDpaint miễn phí Bài 1 : Công cụ File

Hướng dẫn JDpaint miễn phí
Hướng dẫn JDpaint miễn phí : Bài 2 : Công cụ View :
Trong bài này tôi hướng dẫn các bạn các lệnh trong nhóm công cụ View, cách khôi phục các thanh công cụ bị mất

[MEDIA=youtube]68DtLwPOIm4[/MEDIA]&feature=youtu.be
[video=youtube;68DtLwPOIm4]

Author

Hướng dẫn JDpaint, Bài 3 : Công cụ DRAW
Trong bài này tôi hướng dẫn các bạn các lệnh trong nhóm công cụ Draw
[MEDIA=youtube]FWcb3XncXKo[/MEDIA]&feature=youtu.be
[video=youtube;FWcb3XncXKo]

Author

Hướng dẫn JDpaint, Bài 4 : chỉnh sữa vector

<u><strong>[video=youtube;bE_l-9zzAZY]
/video]

Last edited:

Nova

MES LAB Founder

Topic rất hữu ích, xin cảm ơn bác VU THANH

Công ty nào mà làm ăn tuỳ tiện xâm phạm bản quyền vậy bác?

Last edited:
Author

thank Nova, cũng là 1 nhóm cao thủ CAD/CAM/CNC trên meslab và thegioicnc đó bác ah, từ từ cho họ lộ diện

Hướng dẫn JDpaint, Bài 5 : Viết chữ và uốn cong chữ trên JDpaint

<u><strong>[video=youtube;cwwF1yZmdJI]
/video]

Last edited:

Topic rất hữu ích cho các bạn muốn học JdPaint. hoan hô bác Vũ Thành. Tuy nhiên, bác Vũ Thành nên nói rõ tên trung tâm đó để mọi người biết mà tránh, không mua sách hay tham gia nữa. Bác úp mở vậy đâm ra đồn đoán, không hay cho các trung tâm khác bác ah. Bác cho anh em biết tên trung tâm "lớn" đó luôn nhé!

Author

Henrynguyen ( nếu nick này giống nick của bác trên thegioicnc ) thì bác biết trung tâm này đó, đã có lần bác để cập cái trung tâm này ăn cắp tài liệu của 1 người nào đó mà mình ko nhớ tên

Là em đó bác Thành ah, anh em mình cũng chẳng lạ gì nhau. Tuy nhiên, họ sẽ không "lộ diện" như bác nghĩ đâu. Vậy nên bác cứ nói cho anh em người ta tránh bác ah. Em cũng đang phổ cập kiến thức JdPaint từ những Clip của bác đây :).

Author

thank bác Henrynguyen, tôi sẽ có bằng chứng cụ thể lúc đó mới thuyết phục được, họ đi ăn cắp tài liệu nhiều nơi lắm chứ ko chỉ riêng mình tôi đâu, đi lừa gạt cài đặt pởemill 2012 cho khách rồi cài ko dc ôm tiền chạy nữa mà

Author

Hướng dẫn JDpaint miễn phí, Bài 6 : Nhóm công cụ Edit

[MEDIA=youtube]taZ89GDmjW4[/MEDIA]&feature=youtu.be
[video=youtube;taZ89GDmjW4]
/video]

kakak, ko có cái bảng để chèn video và hình ảnh hay chữ đậm ......là sao ta, cả trên IE và chrome là sao ta

Author

Hướng dẫn miễn phí JDpaint, Bài 7: Thực hành chuột Mickey

Trong bài này tôi hướng dẫn các bạn lên hình nổi từ các vector, bắt đầu từ bài này có những khái niệm mơ hồ về khối vì là phần mềm thiên về Art nên có những khái niệm không giống với các phần mềm CAD/CAM khác. Trong bài này tôi sẽ nói về các khái niệm Free height, real height, ignore, color, not color, + and, + only, - only, đây gần như là bải tổng hợp kiến thức của JDpaint nên các bạn học chậm lại và thực hành bài này nhiều lần để hiểu rõ các giá trị đã nêu ở trên

[MEDIA=youtube]QXDAf37W1Ow[/MEDIA]&feature=youtu.be

[video=youtube;QXDAf37W1Ow]
/video]

Author

ko có 1 cái nút nào hiện ra cả worm ah, quocthanhheli biết mà, mình có chụp ảnh màn hình cho Thành Heli coi, ko có bất cứ nút nào hết, kể cả trên gchrome và IE đều ko có

Author

Hướng dẫn JDpaint miễn phí : vẽ 2 CON CA clip1
Đây là video gốc của tôi sau khi bị băng đảng trộm cắp công nghệ CAD/CAM/CNC Trần Yến ăn cắp về chế biến, xào nấu và nó đã ra như thế này

[video=youtube;W2S1vin5x4A]
&amp;feature=youtu.be[/video]

[video=youtube;Rb4S8vxN_mk]
/video]

Nova

MES LAB Founder

Ồ, như là cùng 1 video gốc mà dường như phía trên màn hình có tới 3 phiên bản đóng dấu khác nhau!

Thế là thế nào nhỉ?

Last edited:
Author

chữ ký trong video của mình bị chồng lên 2 lớp nữa,1 lớp là địa chỉ email 1 giảng viên của Trần Yến và 1 lớp là logo của Trần Yến

Thưa thầy, em có thực hiện các bước hướng dẫn theo các bài học mà thầy đã chỉ giáo, nhưng em có một vấn đề nhỏ mong thầy giải đáp, đó là trong nhiều trường hợp, sau khi đã gia công thô xong toàn bộ bức phù điêu, em chỉ muốn gia công tinh tại một số vùng nhất định, em thấy cách con dao chạy thì lại chạy lại toàn bộ bức phù điêu giống cách chạy dao khi em gia công thô rất mất thời gian, vậy thưa thầy em phải vào đâu mới có thể chỉnh được ạ. Em xin cảm ơn thầy.

Author

chào bạn, khi gia công tinh bạn muốn chạy khu vực nào thì vẽ các vector kín rồi chọn model và vector mới vẽ lập trình chạy tinh thì nó chỉ trong trong phạm vi vector mà bạn khống chế thôi

Author

Hướng dẫn JDpaint miễn phí bài 8 : Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn các bạn uốn cong model theo chiều XY

[video=youtube;p_BTYpHj7Nw]
/video]

C

camnc

Xem qua mấy video anh Thành dạy Artcam, phải nói là anh có cách giảng hay thật rõ ràng dễ hiểu mà cặn kẽ nữa chứ, phím tắt nhanh gọn, biết gì chia sẻ hết, thích nhất cái tính hay nói đùa ví dụ trong bài làm người nghe không nhàm chán mà y như phim kiếm hiệp vậy á, em nói thế không có nghĩa PR anh gì hết, chỉ là cám ơn anh vì sự chia sẻ cho cộng đồng CAD/CAM, chúc anh sức khỏe và cống hiến nhiều video bài giảng nữa.
p/s Ngưỡng mộ anh dùng Rinno siêu quá.