Hướng dẫn JDpaint miễn phí Bài 1 : Công cụ File

Author
Ðề: Hướng dẫn JDpaint miễn phí Bài 1 : Công cụ File

Trong bài này tôi hướng dẫn các bạn vẽ hoa lá tây đơn giản, vì không có nhiều thời gian nên tôi không chau chuốt sản phẩm. Trong bài này tôi hướng dẫn cách xoay hình, phân tích mẫu, tách khối chính, khối phụ, cách đổ màu bằng Shift + Z

[video=youtube;IpKy_s8_ZKU]
/video]

Author

Bài 10: Chỉnh sửa và cắt ghép file trên JDpaint
Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách chỉnh sữa file, cắt ghép file, add file lên mặt cong. Về mảng cắt ghép này tôi ít sử dụng nên kinh nghiệm cũng không có nhiều cho nên trong phạm vi bài học này sự hiểu biết của tôi tới đâu tôi sẽ hướng dẫn các bạn tới đó.
<span style="margin: 0px; padding: 0px; font-size: 16px;"><span style="margin: 0px; padding: 0px; l
: 27.7200012207031px;">[video=youtube;7kMvUbWde7M]
/video]

Author

Hướng dẫn JDpaint miễn phí, Bài 11: Chuyển ENG về model của JDpaint :
Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn các bạn chiếu toolpath lên tựa lưng ghế, xuất file ENG cong và từ file ENG ta chuyển lại thành model của JDpaint và trải phẳng model lại

[video=youtube;77CaKnKyQtE]
/video]

K

khuonmaufnf

cho em hỏi, em mới tải jdpaint 5.21 của a hoctap256 và chạy được rồi. em đang học theo các video 7 của anh VUTHANH, rất chi tiết và dễ hiểu, hihi... nhưng khi làm tới bước tạo model mới thì lại gặp vấn đề thế này ạ: khi em chọn vitual scupting tool thi tất cả các vector đã vẽ biến mất hết mà không biết tại sao, không làm j được nữa cả... huhu

anh giúp em tìm nguyên nhân và khắc phục với ạ.. cảm ơn anh nhìu :D

Author

cho em hỏi, em mới tải jdpaint 5.21 của a hoctap256 và chạy được rồi. em đang học theo các video của anh, rất chi tiết và dễ hiểu, hihi... nhưng khi làm tới bước tạo model mới thì lại gặp vấn đề thế này ạ: khi em chọn vitual scupting tool thi tất cả các vector đã vẽ biến mất hết mà không biết tại sao, không làm j được nữa cả... huhu

anh giúp em tìm nguyên nhân và khắc phục với ạ.. cảm ơn anh nhìu :D
mình ko thấy hình bạn up lên, phím tắt để dấu và hiện vector là chữ E, bạn làm lại coi sao

K

khuonmaufnf

ko dc a ui... e up lai hinh nek , a koi dùm e với. lúc đầu là có hình cái cánh, sau khi nhấp vào button thì nó mất hết lun. hix