Inventor và sản phẩm

T

teenpop

Sản phẩm tiếp theo đây. Máy đóng mở 30 VD1. Sản phẩm đã ra lò cách đây vài năm rùi. Tui post lên để các anh em chiêm ngưỡng.:54:

Các bác làm thế nào để tô màu trong suốt cho phần vỏ hộp giảm tốc vậy?

Last edited by a moderator:
P

PhuongNgoc

Tặng Anh em một hình ảnh máy CNC được thiết kế bằng phần mềm Inventor.

P

PhuongNgoc

Mới lần đầu nên chưa quen add file ảnh

T

teenpop

Nhìn đẹp quá, bác up hình lên các trang chủ như photobucket.com hay flickr.com đó, khi post bài bác bấm vào nút "bỏ hình vào bài", copy Dirrect link bên trang upload hình và paste vào bài là ok. Xoay nhiều góc và tô màu glass các lớp ngoài cho anh em coi bên trong với

T

teenpop

Lấy cái sample này cho mọi người xem chơi, nặng máy kinh khủng, 1486 part, render khùng luôn dù chỉ chọn ảnh 800x600 và chọn mức High Antialiasing

T

Tạtrung

chào anh ZECH.em rất thích cái máy đào của anh.nhưng em không xem được clip chuyển động của nó.anh gửi cho em nhé.em cám ơn!
mail:tatrungctm3@gmail.com
Nhân tiện đây em cũng muốn hỏi anh về cách làm nào để cho cái máy đó chuyển động được?
Em cũng đang học Inventor,em vẽ được cái này anh có thể làm cho nó chuyển động được không? Anh giúp em nhé ! http://www.mediafire.com/?sharekey=cb16f991da8ce774312dbd5f2bdc5062e04e75f6e8ebb871

T

teenpop

@Tạtrung: bạn gửi file iam mà sao ko có file Mo tinh.ipt gì đó-->mở lên ko được.
Mình cũng đang mò mò về vụ mô phỏng trong IV nè, mong anh em chỉ dẫn thêm.
Sao topic Inventor và sản phẩm này dạo này vắng quá, mọi người cùng tham gia post sản phẩm lên cho mọi người coi và học hỏi lẫn nhau nào

T

thuykhi04

He.Ông bạn chịu khó ngồi vẽ ghê.Nếu có thể thì post lên mạng bản ông vẽ bằng inventor cho a em tham khảo nhé! Thanhks nhìu

Em thấy bác Zech có nhiều sản phẩm cũng hay quá. Em thấy mà thèm ghê đi được, không biết khi nào em mới làm được cái đó nữa. bây giờ em đang muốn mô phỏng chuyển động của cái HGT mà cũng không xong nữa, bác Zech hay bác nào biết về cái này giúp đỡ em với. Hiện em đang học ở Hà Nội. Cảm ơn các bác nhiều!

@ Le Van Tuan : Trông giống lắm, chỉ thiếu cái tủ điện và bao che hai nửa là đúng cái máy của BKMech rồi. Vụ này chắc thầy Sinh cũng bực lắm đây.

Author
Chào các anh em. Đây là sản phẩm mới ra lò của mình đây: Cổng trục 20T. Do sản phẩm mình làm trong một thời gian ngắn nên mình không kịp lắp bu lông đai ốc, các bạn thông cảm nha.
1. Tổng thể cổng trục 20T:

2. Xe con (do mình đặt mua bộ tời nâng của nước ngoài nên mình không thể hiện nó ở đây được, chỉ có bộ khung xe con thôi):

3. Cơ cấu di chuyển xe con:

4. Ca bin:

5. Cơ cấu di chuyển cổng:

:67::67::67::67::67::67::67:

T

teenpop

Bác thiết kế đẹp quá mà em thắc mắc 1 chổ này: cái cơ cấu di chuyển xe con sao tới 2 motor 2 bên lận bác, rủi như nó quay ko đồng thời thì sao? có bị trượt ra khỏi ray ko? Em cũng thấy ngoài thực tế giống thiết kế của bác rồi mà chưa nghĩ ra

Author
Bác thiết kế đẹp quá mà em thắc mắc 1 chổ này: cái cơ cấu di chuyển xe con sao tới 2 motor 2 bên lận bác, rủi như nó quay ko đồng thời thì sao? có bị trượt ra khỏi ray ko? Em cũng thấy ngoài thực tế giống thiết kế của bác rồi mà chưa nghĩ ra
Chào bạn. Cơ cấu di chuyển xe con bây giờ thường dùng 2 động cơ 2 bên vì nó gọn nhẹ. 2 động cơ này luôn chạy đồng thời và cùng tốc độ. Nó còn liên quan đến phần mạch điện điều khiển nó nữa. Nếu như một động cơ không quay hoặc bị hỏng hóc gì đó thì ngay lập tức động cơ kia cũng không chuyển động (nhờ hệ thống rơ le an toàn). Như vậy sẽ an toàn cho toàn bộ hệ thống.

Author
Đây là video mô phỏng chuyển động của động cơ đốt trong dạng đơn giản, mình làm và post lên mọi người cùng chiêm ngưỡng và đánh giá nha. Link được mình post lên trang youtube, các bạn xem nha :67:

http://www.youtube.com/watch?v=LJjFheGfntA

Đây là ĐT của mình:

G

gachoi8x

Thấy các sản phẩm của các bác hay quá em xin post hình ảnh máy lăn răng của trường em nhé.........

T

teenpop

Cái máy này hay nè, mà bạn gachoi8x cho hỏi cái: Đây là mô hình 3D bạn vẽ lại từ máy thật hay sao vậy? Đã chế tạo chưa? Nhìn giống thật quá!

D

dinhtu031288

Bác gachoi trường nào vậy mà có cái máy đẹp vậy, bác có làm chuyển động máy được không vậy có gì chỉ giáo cho anh em với nhé..........