Kết quả cài đặt Inventor 2009

Author
Mới hôm qua cài thử Inventor 2009, ghi nhận vài kết quả cho anh em tham khảo

Cấu hình : CPU Core2Duo 2.13Ghz ; Ram 2GB bus667 ; Partition cài đặt còn dư 16GB

Hệ điều hành : Windows XP 64bit

Cài bộ 4 đĩa DVD bao gồm Inventor 2009 (và bộ thư viện chuẩn ISO, DIN, ANSI, JIS), AutoCAD Mechanical 2009 (gồm cả AutoCAD 2009) và 1 số công cụ đi kèm khác

Thời gian cài đặt : 60 phút

Ổ cứng sau khi cài đặt : 7.9GB

Thời gian khởi động Inventor : 3 phút (trung bình 3 lần)

Thời gian khởi động AutoCAD Mechanical : 2 phút 35 giây (lấy trung bình 3 lần)

Kết luận : quá nặng nề, mà không hiểu sao AutoCAD lại bị lỗi không hiển thị chữ trong các menu.Chắc vẫn xài AutoCAD Mechanical 2008 thôi.

Em hôm trc cũng phởn cài Inventer và solid 2K9 nhưng kô ổn máy thường xuyên treo,
Em cũng đang dùng inventer 2K8 sài nhìn cũng đẹp thật.ÌnK9 ấn tượng bởi màu sắc.
Ở Cad 2K9 và Machenical 2K9 có thắy sử lý văn bản W đc 2K8 vẫn chưa tìm hiểu nhiều cho lắm.Với lại ở hai bản này em thấy trong Support có Ứng dụng Office kô hiểu dùng làm gì anh Khương tìm hiểu nhiều chưa ạ, anh chỉ giáo với

Mình dùng laptop Vaio VGN - CR220E,
CPU Core2Duo 2G
Ram 2G,
VGA Onboard
Vista OS

Chạy Inventor 2009 ổn định nhưng có điều khi khởi động phải vào task manager bỏ chọn phần Virtualization mới có thể khởi động được.

Mở Inventor trong vòng 1'30s
Mở File Assembly khoảng 100 part mất 1' (hix, lâu thấy ớn)

Kết quả khi xoay chi tiết không giật nhưng bị bể chi tiết, khi dừng lại thì mới bình thường. Khi mở file assembly khoảng <70 parts chạy rất ok.

Mình không cài AutoCAD Mechanical 2009 mà mình dùng AutoCAD 2009 standard.

Khi print thì dùng chường trình AcroPlot - Pro để có thể xuất file DWG sang PDF một cách dể dàng vì mình in một lần khoảng 50 - 70 file.

Thân.

Last edited:
So với Inventor thì SW chắc cũng không thua (tỉ lệ phiếu bình chọn)
Mình thì chưa xài thằng này nhưng nghe đến cấu hình mà HOÀNG KHƯƠNG dùng vẫn thấy nặng nề thì :43::43:
(laptop Vaio VGN - CR220E,
CPU Core2Duo 2G
Ram 2G,
VGA Onboard
Vista OS)

L

linkindesk

Các bác nói thế nào ấy chứ. Em định cài nhưng chưa có điều kiện
Autodesk Inventor 2009: CPU Pen IV 1Ghz, ram 1GB ( khuyên dùng- recommend), ổ cứng trống 3.5 GB

B

badg79

chẳng biết thế nào, các bác có source bản lite không? up cho ae sài thử

thưa các anh là máy em pentium 2.5 Gh. ram 1 G thì nên dùng inventor ở cấp bậc nào ạ? cảm ơn các anh

lddung

Chuyên gia cao cấp
thưa các anh là máy em pentium 2.5 Gh. ram 1 G thì nên dùng inventor ở cấp bậc nào ạ? cảm ơn các anh
Cố gắng bỏ vài trăm (VGA chuẩn AGP 8x 500 nghìn trở xuống thôi)đầu tư cái Card đồ họa vẽ cho nó mượt em ạ!Có VGA tàm tạm là vẽ ok hết,khác hẳn VGA on !...Đồ họa tĩnh nên chọn ATI.

Last edited:
D

dotuanbinh

Nghe cấu hình các pác đưa ra mà nản quá đấy. Thế mà có vài A E khuyên đợi vài tháng nữa xài Inventor 2010. Ko biết cấu hình thế nào mới chạy được.
E thấy khởi động ProE 4.0 Thời gian tương đương với Inventor 11 E đang dùng. Còn mua Card Đồ họa thì cũng còn tùy Kinh phí nữa, hic. mà khi mua Main thì kiếm cái nào hỗ trọ lun cho một ít, xài tạm vậy. Rồi cài tạm Java cũng được, nó cùng hỗ trợ phần nào đấy các pác ạ. Hi hi.