Khắc (Engraving)

• Thread starter royaltri84
  • Ngày mở chủ đề
R

royaltri84

Author
Mọi người cho mình hỏi muốn khắc những hình ảnh phức tạp như hình ông mặt trời,mặt người,bông hoa,trái tim,nói chung là loằng ngoằng,như vậy có làm thế nào để vẽ hay chuyển đổi từ hình gốc qua bên Mastercam để có những hình khắc theo ý muốn,Thanks!

Q

quyetk7

Author
Ðề: Khắc (Engraving)

phai có art bạn à
hihhhhhhhhhhhh

,như vậy có làm thế nào để vẽ hay chuyển đổi từ hình gốc qua bên Mastercam để có những hình khắc theo ý muốn,Thanks!
-Bắt buộc bạn phải scan và vẽ curve lại thôi.Có những soft lấy curve dạng hoa văn rất nhanh ( corel , vector magic ,.. )rồi import vào MCam đuôi EPS.
-MasterCAM cũng có Engraving bạn thử xem , mình thì hay dùng Type3 , ArtCAM khắc hoa văn rất nhanh đó.[h=2][/h]

R

royaltri84

Author

cảm ơn bác anlongan,em dung vector magic lấy được paths nhưng chưa biết cách import qua MC5,bác chỉ giúp em luôn!Thanks!

Em cũng muốn biết, mong các bác giúp.hihi.Thanks các Bác nhiều.

các bạn muốn dùng khắc trên MC thì cài bản MC-3 thôi thì mới có phần art để khắc, chứ MC-4 và MC-5 không có. Ở đây mình chỉ nói đến bản . còn nếu bạn có bản quyền thì không có gì để bàn cãi nữa.

A

asm

Author

Mình đang dùng MC5 + Art. Phần Mastercam Art không có trong đĩa cài đặt, bạn phải tải về và cài , mình cài vài lần rồi không khó lắm chủ yếu là phải khai báo lại phần đường dẫn lại đối với Art. KHông nhất thiết là bản chính thức hay không chính thức, bản nào cũng được.

Sau khi cài ART bạn có thế tham khảo phần import Art và gia công ở đây.

http://www.youtube.com/watch?v=W1u-cUWRGYc

Last edited by a moderator:

các bạn muốn dùng khắc trên MC thì cài bản MC-3 thôi thì mới có phần art để khắc, chứ MC-4 và MC-5 không có. Ở đây mình chỉ nói đến bản . còn nếu bạn có bản quyền thì không có gì để bàn cãi nữa.
4 - 5 gì cũng có hết không bản quyền, nhưng mà nếu anh biết anh chỉ MC3 cũng được cho anh em tham khảo với.

R

royaltri84

Author

Phần Art lấy hay dow ở đâu hả bạn,có link thì cho cái đi!thanks!nó là 1 phiên bản khác của MC à?thấy giao diện khác quá,có dùng chung cho Mill hay Lather được không?hay chỉ chuyên biệt chạm khắc?

Last edited by a moderator: