Khám phá mới !!!Hoàn toàn có thể chỉnh sửa mô hình trực tiếp từ ProE 5.0.

Author
Không cần đợi đến phiên bản Creo 1.0 chúng ta mới có thể thưởng thức tính năng mới này mà ngay trong ProE 5.0 đã có. Hãy "khám và phá" nào!!!

Đầu tiên là hình chưa chỉnh sửa:

Chọn đối tượng cần di chuyển(thân và mặt trên hình nón cụt) và gọi lệnh: Insert\Flex Move

Đầu tiên là kéo dài 20mm

Tiếp đến là quay theo trục Y

Quay theo trục X

Các thông số của lệnh.

Mới khám được nhiêu đó thôi, đang trong giai đoạn tìm hiểu để phá thêm.

Vậy làm sao để làm được như thế, đơn giản thôi.

Vào Tools\Options\ tìm dòng lệnh "enable_flexmove_tool" thêm "yes" . Xong rồi!

Khởi động lại ProE :Chọn đối tượng\ Insert\Flex Move phần còn lại các bạn tự tìm hiểu.

Ðề: Khám phá mới !!!Hoàn toàn có thể chỉnh sửa mô hình trực tiếp từ ProE 5.0.

chào anh .em Vào Tools\Options\ tìm dòng lệnh "enable_flexmove_tool" sao tìm không ra .em xài pro5 M030 và M065.có thể chỉ giúp cho em với .em cảm ơn nha

D

DoTheCuong

- Bạn chỉ cần gỏ dòng lệnh enable_flexmove_tool > đánh Yes vào > Ok kết thúc, lúc này trong Options sẽ có lệnh Flex Move.
- Đây là chức năng đã có trong các phiên bản Creo, tuy nhiên nó vẫn tồn tại trong Pro/E 5.0 mà Options của nó không đề cập đến.
- Để tìm hiểu rỏ hơn về phần Flex Move thì bạn có thể vào trang web sau (tiếng Hoa nên hơi đuối):
http://www.5dcad.cn/

Last edited by a moderator:

Góp vui với anh em cùng nhau khám phá mình làm trên Pro/E V6, theo mình tìm hiểu và được biết giao diện chính thức của Creo Elements / Pro là giao diện của bản Pro/E V6 .

Last edited:
C

ck8hp

bác ơi bản M010 có chức năng đó không vậy?

bác ơi bản M010 có chức năng đó không vậy?
Bản M10 mình cũng không rõ lắm vì đang dùng bản V5 M65 và V6

Chào NgocAnh_07 đề tài của anh rất hay ! anh có thể cho tôi xib file "config.pro" của anh không ? tại mình đang xài pro 5 bản F0000 nên không có phần "enable_flexmove_tool yes" mail "nguyenhoaihiep@gmail.com" cảm ơn !

C

ck8hp

anh ơi tìm chức năng đó ở bản M010 như nào hả anh.em tìm mãi mà không được anh hướng dẫn em với thanks anh nhé hi

A

APOLO

không tìm thấy mình xai bản v5.0 m070

A

APOLO

gở bỏ cài lại cũng không tìm thấy creo elements/pro 5.0 m70 bó tay vào tool options kiếm enable_flexmove_tool ở đâu trời?

gở bỏ cài lại cũng không tìm thấy creo elements/pro 5.0 m70 bó tay vào tool options kiếm enable_flexmove_tool ở đâu trời?
Chỗ Options gõ dòng lệnh "enable_flexmove_tool" bên cạnh là Value bạn gõ yes rồi Add/Change là ok .

Author

1 lỗi liên quan tới flex move ai biết chỉ mình với AI biết cách giải quyết xin chỉ giùm mình thank
Xin trả lời, đây ko phải là lỗi mà là chủ ý của PTC, vì chính thức lệnh này chỉ có hiệu lực hoàn toàn trong bản Creo 1.0 sắp phát hành (nếu bản 5.0 có thể làm tốt lệnh này thì có lẽ ít người quan tâm tới Creo 1.0).
Lỗi này xuất hiện khi các bạn lưu lại hình đã chỉnh sửa, nếu muốn, hãy lưu bằng định đạng khác (*.neu; *.stp; *.igs...).

Các bạn chịu khó chờ thêm vài tháng nữa

Mình cúng ko làm như hướng dẫn trên ProEngineer 5.0-M060 nửa bạn ơi. giúp với nhé các bạn!!!!!!!
Chỗ Options bạn gõ dòng lệnh "enable_flexmove_tool" bên cạnh là Value bạn gõ yes rồi Add/Change là ok

Q

QuanBao

Các bạn download Pro-E từ đâu mà có được Flexmove command vậy ?
Cám ơn .