khó khăn khi sử dụng ProE với laptop

Author
Em chào các bác, chả là em mới đầu tư con laptop, trước em dùng máy bàn và sử dung phần mềm ProE ngon lành, tuy nhiên từ khi chuyển sang dùng lap vs win7 nhiều khi em muốn cài đặt trong phần mềm thì không thể làm được vì: Sau khi kích vào tap mới để điều chỉnh, thì do tap này quá dài, khi em kéo tap lên để ấn apply và ok thì không được, vì cứ kéo lên thì tap lại nhảy xuống, có bác nào biết điều chỉnh cái này chỉ cho em với ạ!
[/URL][/IMG]

LTT

Member
Ðề: khó khăn khi sử dụng ProE với laptop

bạn chỉnh lại độ phân giải màn hình thử xem.

Author

Em đã thử rồi bác à, vẫn không được.

Rất nhiều lý do mà các phần mềm nặng có thể khiến chiếc laptop của bạn không thể làm được do cấu hình máy hoặc bạn chưa cài đặt hoàn toàn cho nó, bạn thử kiếm tra xem bạn đã ***** phần mềm khi cài đặt chưa và có thể là bạn sử dụng win 7 nhưng chưa upder chế độ chuẩn màn hình

cái này chắc chắn là do độ phân giải mình từng bị lổi này khi đang bảo vệ độ án và khi cắm máy chiếu vào.

Mình cũng đã bị như bác khi sử dụng EMX. Mình nghĩ là do độ phân giải thôi bác ah. Do độ phân giải laptop thông thường chỉ khoảng 1366 x 768 nên không hiển thị hết cái menu quá dài.

Việc này mình chắc chắn là do độ phân giải màn hình của bạn để thấp quá thôi, màn hình minh 21inch nếu để 1600*900 thì không sao nhưng để to hơn thi sẽ bị che như bạn. Nếu vẫn muốn để độ phân giải đó thì bạn có thể : Auto Hide taskbar" hoặc là cho taskbar sang bên trái hay bên phải màn hình đi.

Để thay đổi độ phân giải màn hình trong Windows 7 bạn thực hiện theo hướng dẫn sau:

Bước 1: Trên màn hình Desktop, bấm chuột phải lên vùng trống, xuất hiện menu ngữ cảnh, bấm chọn Screen Resolution.

Bước 2
: Cửa sổ Screen Resolution xuất hiện, tại mục Resolution: bấm nút bên phải.

Bước 3 : Xuất hiện cửa sổ nhỏ với thanh trượt và tỷ lệ độ phân giải màn hình được định sẵn, bạn hãy kéo thanh trượt lên hoặc xuống tương ứng với độ phân giải màn hình mà bạn muốn.

Bước 4 : Khi đã chọn được độ phân giải màn hình mà bạn muốn, bấm Apply, màn hình máy tính sẽ tối đi khoảng một giây và sáng trở lại.

Bước 5 : Xuất hiện cửa sổ Display Settings, bấm chọn Keep Changes nếu muốn giữ nguyên thay đổi, hoặc bấm chọn Revert nếu bạn muốn thay đổi lại độ phân giải màn hình cũ.

Chúc bạn thành công !
Bkav
Hi vọng là giúp được bạn. bạn có thể đọc bài viết tại http://vtc.vn/congnghe/557-315184/c...outube]a-man[/MEDIA]-hinh-trong-windows-7.htm

Nếu đã chỉnh lên lớn nhất mà vẫn không được,
thì có thể bạn cài lại driver cho màn hình xem sao nhé.
Chúc bạn thành công.

Author

Việc này mình chắc chắn là do độ phân giải màn hình của bạn để thấp quá thôi, màn hình minh 21inch nếu để 1600*900 thì không sao nhưng để to hơn thi sẽ bị che như bạn. Nếu vẫn muốn để độ phân giải đó thì bạn có thể : Auto Hide taskbar" hoặc là cho taskbar sang bên trái hay bên phải màn hình đi.
- Em đã chỉnh độ phân giải màn hình max 1366x768, hide taskbar cũng như chuyển sang trái, phải hoàn toàn không được. Hiện tại em đang dùng máy Dell N4050, ram 2gb, core i3. Chắc chỉ còn cách cài lại driver cho màn hình như bác Anhquoc38 nói, em sẽ thử xem sao.

Nếu đã chỉnh độ phân giải lên cao nhất mà vẫn bị thì bạn kiểm tra chỗ này thử, có khi bạn chỉnh lên 125% rồi.

Author

- Em vẫn để smaller 100% mà, em đã thử nhiều cách nhưng tình hình vẫn vậy, nản quá.

Không có cách nào đâu bác ơi. Sau này bác mua nhớ lựa laptop có độ phân giải màn hình cao nhé