không gạch đựoc mặt cắt trong CAD

Author
xin chào tất cả mọi ngừoi.
em đang dùng CAD 2007,
mấy hôm nay khi dùng lệnh hatch đẻ gạch mặt cắt thì không thấy dùng được .
mong mọi ngừoi chỉ dùm.
many thanks

K

khongvinhlinh

xin chào tất cả mọi ngừoi.
em đang dùng CAD 2007,
mấy hôm nay khi dùng lệnh hatch đẻ gạch mặt cắt thì không thấy dùng được .
mong mọi ngừoi chỉ dùm.
many thanks
...
chắc phần bạn định hatch không kín rồi, kiểm tra lại xem.

Còn một khả năng nữa là bạn phải zoom tất cả vùng biên bạn định hatch vào khung nhìn của màn hình thì mới hatch được

Author
nó không báo lỗi gì nhưng lại không thấy hiện mặt cắt.
em đang tìm nhưng vẫn chưa ra,
các huynh giúp sức nhé

không hẳn thế. Các phiên bản CAD mới vẫn dựa trên nền tảng CAD cũ nên lệnh hacth cũng vậy. có lẽ đường biên của bạn không có hoặc khoảng cách giữa các vạch kẻ quá xa. Bạn nên điều chỉnh trong hộp thoại hacth vào ô scalar cho nhỏ đi

U

ui_troi_2005

bạn kể rõ từng thao tác bạn làm lần lượt đi, và xem nó báo jì? nói đơn giản quá ko ai hỉu. mà ko thực hiện đc khi gõ lệnh lên or ... thui thui bạn up lên là tốt nhất

Author
đã có 1 cách sử lý là:
copy toàn bộ dữ liệu trong bản CAD này sang 1 bản CAD mới( mở 2 bản CAD đồng thời).
sau đó gạch mặt cắt bình thường.
còn bản vẽ bị lỗi vẫn đang cần sự thảo luận của mọi ngưòi!
many thanks

bản Cad mà bạn nói mình có vào nhưng không xem được
http://www.mediafire.com/?sharekey=2...2cebc878898c5a
nếu bạn bị như trên như mọi người đã nói có thể phần bạn gạch là chưa kín hoặc cũng có thể do phần cậu gạch quá hẹp mà lại dài,minh cũng đã gặp trường hợp này bạn có thể chia nhỏ phần cậu gạch ra sau đó thử thao tác lại cho tưng phần nhỏ xem sao. Chúc bạn thành công.

V

vuivui.love

bạn thử làm trên một bane vẽ khác xem sao? hay là lỗi phần mềm.hay bị mất 1 file nào đó

D

DTTD

Em nghe nói hình như nhiễm một loại virus gì đó.Ở máy đó ko gạch ký hiệu vật liệu dc nhưng khi đưa bản vẽ sang máy khác thì gạch vật liệu vô tư.Gạch xong thì đưa về máy mình lại mất toi cái gạch vật liệu.Trước làm đồ án chi tiết máy em cũng bị vậy.Hình như bên cadviet có giải thích sao ấy bạn ah.Qua đó tìm nhá

bạn làm thử theo cách này nhé. click chuột vào mà không được thì bạn nhấn enter sau đó hộp thoại hatch hiện ra bạn chọn "pick point" một đến 2 lần nữa. chúc bạn may mắn

D

di_kien

Bạn vẽ hình chữ nhật bằng lệnh Rec, sau đó click gạch mặt cắt cho hình vuông đó, hình vuông bao trùm cả hình mà bạn cần gạch, dùng lệnh "tr" cắt phần bỏ đi.
Ps: Cách làm này chỉ sử dụng khi bạn đã thực hiện tất cả các cách trên.

Author
đã tìm ra thêm 1 phương pháp nữa để trị!
HÃY SỬ DỤNG LỆNH "FILL"
mình đã thấy Ok.
nhưng để giải quyết tận gốc thì phải diệt hết virus.

Last edited:
Bạn làm đúng chưa bạn nên xem lại có đường khít chưa ! hoặc bạn chọn từng cái một . làm thủ công một chút thì khả năng được đấy

L

liemtran

không lỗi gì thì bạn nên xem lại scale của đường gạch mặt cắt nha, nếu to quá so với vùng bạn định gạch mặt cắt thì nó không hiện ra đâu

T

thuyhung151006

Lỗi do virus. Tự động thay đổi 1 biến nào đó của Cad khi chạy file Cad nhiễm virus. Bạn sẽ thấy một file cad.lsp đi kèm file Cad của bạn. Chỉ có cách diệt sạch virus sau đó cài lại Cad nếu bạn không có khả năng can thiệp sâu vào Cad.