Không mở được file cad!

• Thread starter Bo-Ra
  • Ngày mở chủ đề
B

Bo-Ra

Author
Mọi người cho em hỏi chút.Một bản cad sau khi vẽ hoặc copy từ máy khác sang đang mở ngon nhưng khi em di chuyển file đó sang chỗ khác trong máy là không mở được nữa,nó báo là"Invalid name".Copy file lại chỗ cũ thì lại mở được,không hiểu sao luôn:66:.Ai giải thích giùm nha.(em dùng cad 2004)

Ðề: Không mở được file cad!

em thử xem bạn em dùng version cad nào. mình nghĩ là do bản cad kia ở version cao hơn thôi.
Bạn có thể save bản cad lại về version 2004, bằng cách save as.
thân!

mrgiang99

Active Member

Chắc bạn nhầm giữa CopyMove (Cut sau đó Paste)!

Sau khi di chuyển file đi chỗ khác, bạn có thể mở bằng 1 trong 2 cách:

1/ Trong ACAD: File --> Open....

2/ Trong OS: Double click trực tiếp vào file đó trong cửa sổ trình duyệt.

Còn nếu như mở bằng shortcut: tên file trong menu file, hoặc trong History thì sẽ là đường dẫn tới vị trí trước khi Move

B

Bo-Ra

Author

hix,không phải như thế.Ví dụ khi em vẽ xong 1 bản vẽ save ở destop chẳng hạn sau đó copy paste nó sang 1 chỗ khác trong máy thì cái file cũ vẫn mở được nhưng cái bản copy kia thì không mở được trừ khi lại cho nó về destop thì mới mở được.

B

Bo-Ra

Author

ảnh đây anh ơi.em thấy hai cái chẳng khác gì nhau cả.không biết tại sao,chắc không phải do virut đâu vì em mới cài lại win mà.

mrgiang99

Active Member

Bạn đặt tên folder sai qui tắc rồi!

Do đó Cad (2004) nó không hiểu đường dẫn!

Đổi toàn bộ tên folder cha, mẹ, ông, bà... của nó thành chữ không dấu!

(Nếu cần thì cả tên ổ đĩa nữa nhé!)

Lần này chắc OK thôi!

:5::5::5:

B

Bo-Ra

Author

Ok rồi anh ạ,đổi tên folder thành không dấu thì mở ngon rồi:71::71:.Cảm ơn anh nhiều!

V

vosi

Author

d/s1
mình có file này bị lỗi sao không mơ được, không biết co anh chi nao giúp minh vơi, monh đang dung acad 2007

Bạn hãy đưa file cad hay hình ảnh lỗi lên mới biết được như thế nào để khắc phục.