Không mở được File Cài Inventor

Status
Not open for further replies.
Author
Em chào các anh chị Forum ạ . các anh chị cho em hỏi cái này với . Em mới cài lại Win . khi cài xong vào để Cài Inventor lên thì không được.Kick vào File Inventor thì nó hiện ra : Open Archive Failed .Mà rõ ràng trước khi cài Win em vẫn Cài được .Em search trên Google mà không biết làm thế nào cả .Anh chị có ai biết thì giúp em với ạ . Em xin cảm ơn .

Hình đây ạ :

Last edited:
Ðề: Không mở được File Cài Inventor

Bạn có thể đưa hình ảnh cụ thể lên để mọi người cùng giúp bạn không?
Chứ bạn nói lỗi như thế thì ngoài những người đã từng bị lỗi đó ra, không ai có thể hiểu được bạn đang nói gì cả.
Chúc bạn thành công.

Nếu bạn có cài phần mềm antivirus thì thử tắt nó xem. Không rõ file cài đặt của bạn là file gì? bộ cài đặt được nén lại hay là file exe bình thường? bạn nên nói rõ hơn để mọi người có thể giúp đỡ.

Author

Vâng.Em up ảnh lại rồi ạ . Đó là File Inventor 2012 được nén dưới dạng có đuôi là ISZ . em dùng phần mềm Wimounth để mở . Bình thường trước khi CÀi Win thì em mở bình thường nhưng giờ nó cứ báo lỗi : Open Archive như hình vẽ .Tại vì mới CÀi Win nên em chưa Cài phần mềm Diệt Virus gì cả nên chắc không phải do phần mềm virus đâu ạ .Các anh chị xem giúp em với nhé . em xin cảm ơn ạ :Đ

Author

Vẫn có hình mà anh .ngay bài đầu đấy ạ .Em up xuống đây vậy :

theo mình nghĩ thì có thể trong lúc sao lưu dữ liệu để cài win thì file này đã bị lỗi. Thử dùng phần mềm UtralISO xem để đọc xem (google cứ thế mà search). Nếu không được thì cần down file mới về cài thôi. Chúc bạn thành công.

@office.pham : xem lại nơi lưu trữ source có nằm trong quá nhiều thư mục con không , và tên của các thư mục con đó có dấu hoặc ký tự nào đặc biệt không . Không nhớ rõ là chính xác bao nhiêu ký tự (hình như tối đa là 70 ký tự) nhưng nếu file chứa trong các thư mục con có tổng ký tự dài quá , có dấu , hoặc có ký tự đặc biệt thì khi sử dụng sẽ bị lổi này.

Thử đưa đĩa cài ra thẳng ổ Data và không cho nằm trong thư mục con nào rồi chạy lại thử xem.

Về ổ ảo thì trước giờ cũng sử dụng khá nhiều soft nhưng vẫn cảm thấy Daemon Tool là nhẹ , dễ sử dụng và ít lổi nhất , lại có bản cài đặt miễn phí với các chức năng đủ để sử dụng các file đĩa ảo.

Nguyenthanh,

em ơi, cái này không phải là lỗi của phần mềm
kia là 1 file đĩa ảo
em phải vào ổ đĩa ảo của phần mềm đĩa ảo như ultraISO hoặc virtua driver chẳng hạn
rồi load file kia vào đĩa ảo rồi mới cải trong nó, hoặc em copy ra, hoặc em có thể cài ultraiso rồi nháy chuột phải vào file của em rồi attract nó ra rồi cài.
chúc em cài thành công

Author

em ơi, cái này không phải là lỗi của phần mềm
kia là 1 file đĩa ảo
em phải vào ổ đĩa ảo của phần mềm đĩa ảo như ultraISO hoặc virtua driver chẳng hạn
rồi load file kia vào đĩa ảo rồi mới cải trong nó, hoặc em copy ra, hoặc em có thể cài ultraiso rồi nháy chuột phải vào file của em rồi attract nó ra rồi cài.chúc em cài thành công

Bình thường em cứ dùng Wimounth là đọc được cái File đó nhưng lần này thì không đọc được. Cảm ơn ý kiến của các anh .Em đã dùng phần mềm Ultraiso và đã mở được cái File inventor đó nhưng lại thấy phát sinh thêm 1 lỗi vẫn không cài được . Nhưng nhìn vào cái Lỗi đó em mới thấy được là lỗi của mình , là lúc mình cài Win lại em chọn Chế độ 64 Bit nên Không cài được ( em hơi gà về win :D) .Mà phần mềm Wimounth lại là phiên bản dùng cho Win 32 bit chính vì thế nên em không thể mở được File .Em đã cài lại Win lần nữa và lần này chọn chế độ 32 bit nên vào là Cài được luôn . :).Rất cảm ơn ý kiến của các anh . chúc các anh 1 tuần làm việc hiệu quả ạ.

Status
Not open for further replies.