Không sử dụng được nút delete khi dùng cad???

Author
Em đang sử dụng cad thì chả biết tại sao không dùng được nút delete để delete vật thể đi. Khi dùng lệnh "E enter" thì nó cũng không như trước nữa, lần trước khi chưa bị cái bệnh này thì chỉ cần chọn vật thể rùi đánh lênh " E enter " là xong, nhưng bây thì nó cứ bị lung tung như thế nào ấy. Có bác nào chỉ giúp cho em với ạ. Thanks!!!

Em đang sử dụng cad thì chả biết tại sao không dùng được nút delete để delete vật thể đi. Khi dùng lệnh "E enter" thì nó cũng không như trước nữa, lần trước khi chưa bị cái bệnh này thì chỉ cần chọn vật thể rùi đánh lênh " E enter " là xong, nhưng bây thì nó cứ bị lung tung như thế nào ấy. Có bác nào chỉ giúp cho em với ạ. Thanks!!!
Nguyên nhân là do biến PickFirst trong AutoCAD đã bị thay đổi giá trị mặc định. Giá trị mặc định của nó là 1 tức là cho phép kích hoạt đối tượng trước khi đặt lệnh. Giá trị 0 thì không cho phép.
Đặt lại bằng lệnh sau: Pickfirst, Enter,1, Enter là OK.
Từ đó bạn có thể chọn đối tượng trước khi thực hiện lệnh và dùng được phím Delete.

Author
Sau một hồi tìm kiếm thì mình đã tìm được rùi. Nếu bạn nào bị lỗi này thì vào đây nhe!

Chỉ cần tích vào ô đó là xong.

N

nlc102

Repply

Nguyên nhân có thể là do bạn đã sử dụng lệnh mvsetup hai lần chồng nhau nên xẫy ra hiện tượng trên. Cách khắc phục như sau : bạn vào tools => options và đánh dấu check vào mục noun/verb selection là xong. chúc bạn luôn thành công