Không thể tạo được Cut level_ Manufacturing

• Thread starter lamthanh87
  • Ngày mở chủ đề
L

lamthanh87

Author
mình đang làm đến đây nhưng không hiểu sao Cut Level bị đen(ẩn).

bác naòa biết cách làm thì giúp với. bởi vì nếu không chọn được Cut Level thì không thể hoàn thành đu7o75c Operation

L

lamthanh87

Author
Ðề: Không thể tạo được Cut level_ Manufacturing

có ai từng gặp trường hợp này thjì chỉ mình cách khắc phục với.
đang cần để làm đồ án

neverlose

<b>we only here today</b>

Không phải bạn hiểu hết lệnh mà có thể thao tác trong phần mềm dễ dàng đâu , đôi khi lỗi là do các thông số của bạn không phù hợp với công nghệ ,nhất là liên quan đến manufacturing (ví dụ như bước chạy dao thì không được quá đường kính dao ôverlap ).

Bạn nên tham khảo kĩ các yêu cầu công nghệ rồi hẳn làm . Phần mềm nó chỉ là công cụ thôi ,quan trọng là bạn phải am hiểu về công nghệ (kết cấu ,gia công..)

ở đây là chuyên mục khuôn mẫu có rất nhiều cao thủ , hãy đọc thật kĩ mục này thì tự nhiên vấn đề của bạn được giải quyết.

http://meslab.org/mes/forumdisplay.php?f=190

chào bạn

mình đang làm đến đây nhưng không hiểu sao Cut Level bị đen(ẩn).

bác naòa biết cách làm thì giúp với. bởi vì nếu không chọn được Cut Level thì không thể hoàn thành đu7o75c Operation
Bạn đưa chi tiết của bạn lên đây mình làm cho ^^

L

lamthanh87

Author

Không phải bạn hiểu hết lệnh mà có thể thao tác trong phần mềm dễ dàng đâu , đôi khi lỗi là do các thông số của bạn không phù hợp với công nghệ ,nhất là liên quan đến manufacturing (ví dụ như bước chạy dao thì không được quá đường kính dao ôverlap ).

Bạn nên tham khảo kĩ các yêu cầu công nghệ rồi hẳn làm . Phần mềm nó chỉ là công cụ thôi ,quan trọng là bạn phải am hiểu về công nghệ (kết cấu ,gia công..)

ở đây là chuyên mục khuôn mẫu có rất nhiều cao thủ , hãy đọc thật kĩ mục này thì tự nhiên vấn đề của bạn được giải quyết.

http://meslab.org/mes/forumdisplay.php?f=190

chào bạn
mình cũng nghĩ vậy. nhưng ngành mình học là Cơ-điện tử nên mấy cái kết cấu hay công nghê cũng chỉ được học sơ thôi nhưng giờ lại làm đồ án về cái này.
Còn bài này chỉ là bài do mình tự nghĩ ra thôi nên cũng chẳng có yêu cầu công nghê gì cả.(chỉ cần phay ra hình là đc)
cảm ơn bros

L

lamthanh87

Author

còn cái này thì mình làm ra hình rồi nhưng sau khi gia công hoàn thành thì mặt cong bị răng cưa( bậc thang).Bạn nào biết cách gia công 2 bề dày và cho 2 dao chạy 2 lần( tức là 1 lần tinh, 1 lần thô đó) trên cùng mặt giúp với