Khuôn dập nóng

• Thread starter simonetb
  • Ngày mở chủ đề
S

simonetb

Author
Xin chào các anh trên diễn đàn. Hiện tại em đang gặp khó khăn để thiết kế khuôn dập nóng cho sản phẩm bằng nhôm có hình dưới đây
. Cụ thể là chỉ nhìn rõ có 1 mặt phân khuôn chia đôi sản phẩm và bavia rất ít. Rất mong các anh có kinh nghiệm cho ý kiến giúp em hoàn thành bộ khuôn cho mẫu này. Em xin cảm ơn!

Ðề: Khuôn dập nóng

Xin chào các anh trên diễn đàn. Hiện tại em đang gặp khó khăn để thiết kế khuôn dập nóng cho sản phẩm bằng nhôm có hình dưới đây
. Cụ thể là chỉ nhìn rõ có 1 mặt phân khuôn chia đôi sản phẩm và bavia rất ít. Rất mong các anh có kinh nghiệm cho ý kiến giúp em hoàn thành bộ khuôn cho mẫu này. Em xin cảm ơn!
không biết bạn làm xong khuôn chưa.Nếu chưa bạn vẽ mẫu 3d trước đi rồi gửi file qua mình xem thử.Nhớ gửi file step.Thong thường khuôn dập nóng người ta thường chia làm 2 công đoạn.dập tạo hình và cắt bỏ bavia

chào bạn
sản phẩm này tương đối lý thú nếu làm khuôn dập 2 nửa thì bình thường còn nếu làm khuôn 2 nửa dập và ép lỗ thì khó hơn ,để ra được sản phẩm như hình trên là hay rổi hình dạng sắc nét ,giờ chỉ có cắt sp ra kiểm tra xem có bị gấp phôi k thôi , theo mình thì có cty của TAIWAN làm qua rồi không biết có cty VN nào sản xuất chưa .

S

simonetb

Author

Hi Shine 89! Sau một thời gian (dài dài) nghiên cứu thì cũng đã thành công rồi bạn à. Đây cũng là một mẫu tương đối "hot" trên thị trường nên nếu bạn quan tam có thể để mail lại mình sẽ gửi mẫu cho bạn xem thử.!

S

simonetb

Author

chào bạn
sản phẩm này tương đối lý thú nếu làm khuôn dập 2 nửa thì bình thường còn nếu làm khuôn 2 nửa dập và ép lỗ thì khó hơn ,để ra được sản phẩm như hình trên là hay rổi hình dạng sắc nét ,giờ chỉ có cắt sp ra kiểm tra xem có bị gấp phôi k thôi , theo mình thì có cty của TAIWAN làm qua rồi không biết có cty VN nào sản xuất chưa .
Đúng là mẫu made in Taiwan chính hiệu đó bạn. Tuy nhiên, bên mình đã sản xuất ra thành công rồi bạn nhé, khuôn vừa dập hình và ép lỗ :1:.

chào bạn
Chúc mừng bạn
Cái mẫu này mình nhìn rất quen , vì có làm qua rồi cách đây khoảng 10 năm gì đó ,