Mời thảo luận Khuôn đột dập

Discussion in 'GIA CÔNG ÁP LỰC' started by manhvt, Mar 7, 2015.

1. dangtrungct

dangtrungct New Member

@manhvt: A mạnh gửi cho e bộ tài liệu về khuôn dập anh nhé.cám ơn anh rất nhiều!!
    Email:dangtrungctm5@gmail.com

2. dangcongchien651991

dangcongchien651991 New Member

@manhvt : Tài liệu của anh rất hữu ích cho những người mới vào nghề. Anh có thể gửi cho em bộ tài liệu này được không ạ. Chienzoro@gmail.com. Em cám ơn anh nhiều !

3. dinhlamckc

dinhlamckc New Member

Last edited: May 1, 2019
    [​IMG] hi các pro! e đang làm 1 thí nghiệm tạo hình ống kim loại bằng phương pháp nén bằng cao su trong lòng khuôn như trong hình. Nhưng vấn đề ở phần mô phỏng. xin hỏi các cao nhân chỉ giùm phần mềm nào mô phỏng có thể xuất ra được pro file 3D, hoặc 2D biên dạng sau khi tạo hình không ạ!

4. dinhlamckc

dinhlamckc New Member

[​IMG]hi các pro! e đang làm 1 thí nghiệm tạo hình ống kim loại bằng phương pháp nén bằng cao su trong lòng khuôn như trong hình. Nhưng vấn đề ở phần mô phỏng. xin hỏi các cao nhân chỉ giùm phần mềm nào mô phỏng có thể xuất ra được pro file 3D, hoặc 2D biên dạng sau khi tạo hình không ạ!

5. success

success New Member

6. Hust20161021

Hust20161021 New Member

Em là sinh viên năm 4 chuyên ngành gia công áp lực, em muốn được xin bộ tài liệu này từ anh ạ, em cảm ơn, email của em :haidong994@gmail.com

7. Đoàn Quyết Thắng

Đoàn Quyết Thắng New Member

Chào mọi người, em đang tìm hiểu về khuôn dập liên hoàn Rotor & Stator. Ở bản vẽ layout khai triển khuôn dập thấy có ghi vị trí tâm áp lực và tâm khuôn dập. Em thấy tâm khuôn dập trùng với tâm bàn máy của khuôn dập, các kích thước trên khuôn cũng được khai triển từ tâm khuôn dập này ra. Tâm áp lực là vị trí của hợp lực của các lực cắt trên khuôn, nhưng em không biết tâm khuôn dập được tính như thế nào. Anh, chị nào biết thì chỉ em với.
    Em cảm ơn nhiều.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...