Khuôn ép áp lực nhôm

• Thread starter nobjta
  • Ngày mở chủ đề
N

nobjta

Author
Chào cả nhà.tình hình là e đang phải thiết kế khuôn nhôm chi tiết tay phanh.nhưng mà từ trước tới giờ em chưa làm khuôn nhôm bao giờ,các vị tiền bối nào biết làm khuôn ép nhôm có thể giúp e với ah .e xin came ơn và hậu ta.

T

tuck1

Author
Ðề: Khuôn ép áp lực nhôm

Chào bạn. Bạn làm cho công ty nào vậy?
Khi còn ở công ty cũ mình cũng may mắn được làm 4 khuôn level của vài dòng xe.
bạn thiết kế cho xe thông dụng hay xe thể thao, anh em cùng chao đổi.
+Cái này đầu tiên bạn phải đọc kỹ bản vẽ chi tiết xem vùng nào chưa có góc rút thì sử lý nó.
+Ngày xưa các thầy nói phải lồng phôi cho mấy vùng gia công thì tạo lượng dư gia công vùng đó.
nhớ xác nhận khách hàng đó.
+xác nhận máy đúc, số lòng khuôn.
+chú ý nếu có slide đi qua chót đẩy thì phải dùng tấm giật giật tấm đẩy về trước khi đóng slide nhé(không là nó đâm gẫy chốt đấy)
+sau khi sản phẩm đã được lồng phôi ok mình bắt đầu thiết kế sơ bộ(nhớ xác nhận với khách hàng)
vị trí đặt chốt đẩy, vị trí cổng, tiết diện cổng, chú ý tạo vát mép ở vị trí cổng khoảng c1 để khi bẻ cổng không bị lẹm vào sản phẩm.
...trên là một số điểm sơ sơ chú ý nhé.
chúc bạn thành công.

T

thevan.mold

Author

chào bạn.
Bạn đang làm cty nào vậy,mình cũng đang làm về khuôn đúc áp lực, trc tiên bạn phải layout sơ bộ để khách hàng xác nhận cổng gate và đường nước làm mát,sau khi mọi thứ gần như ok ta tiến hành sozai 3D rồi mới tiến hành làm khuôn.

chào bạn.
Bạn đang làm cty nào vậy,mình cũng đang làm về khuôn đúc áp lực, trc tiên bạn phải layout sơ bộ để khách hàng xác nhận cổng gate và đường nước làm mát,sau khi mọi thứ gần như ok ta tiến hành sozai 3D rồi mới tiến hành làm khuôn.
Dễ vậy ah? sozai là gì vậy bạn :D

T

tuck1

Author

theo mình hiểu nghĩa là làm bản vẽ lồng phôi.