Khuôn ép nhựa (hỏi và tìm tài liêụ)

• Thread starter tuvd
  • Ngày mở chủ đề

QuyenQCM

Active Member
+ Do khuôn bị làm nguội nhanh. Nhiệt độ nước lạnh quá thấp và nhanh khiến 2 dòng nhựa chưa kịp hòa trộn vào nhau.
+ Do Áp lực phun không đủ mạnh. Nên 2 dòng nhựa chưa kịp hòa vào nhau
+ Do Đường làm Mát không tốt. Nên bị tập trung quá cao ở phần giao giữa 2 dòng chảy.
+ Do Nhiệt làm chảy Hạt nhựa ko đủ cao. Nên khi vừa điền đầy khuôn đã tự nguội khiến việc hòa chộn giữa 2 dòng chảy không kịp xảy ra.
cộng thêm do vật liệu không tinh khiết

@QuyenQCM: khi vật liệu không tinh khiết thì sẽ sinh ra lỗi khác chứ không phải "đường hàn"(weld line).

L

Liễu Ngân Đình

Author
Nhiều bột đá trong nhựa quá cũng có thể tạo ra sự nguội không đều nên cũng có thể gây ra mối hàn trong sản phẩm nhựa.

QuyenQCM

Active Member
@QuyenQCM: khi vật liệu không tinh khiết thì sẽ sinh ra lỗi khác chứ không phải "đường hàn"(weld line).
vật liệu không tinh khiết thì khả năng hòa lẫn vào nhau kém => suất hiện đường giáp lai (weld line)

L

lecongthanh

Author
các anh ơi em ở tphcm không thể mua đươc cuốn " Thiết kế khuôn cho sản phẩm nhựa " của TS. Vũ Hoài Ân rồi, các anh có thể upload lên được không ạ! em cảm ơn các anh nhiều lắm. chúc các anh luôn vui

D

Don't like

Author
hiện tại mình cũng có 1 it đại cương về cái này nhưng bận khôgn up lên dc, lúc nào rảnh vậy

Em đang làm ĐA về khuôn ép nhựa nhưng tài liệu quá ít đang mắc câu " các hệ thống rãnh dẫn hướng và cổng phân phối" Bác nào có đáp án xin chỉ giúp hoặc cho biết nó nằm trong tài liệu nào? Xin cảm ơn nhiều!
Muốn tìm hiểu về các loại khuôn ép nhựa bạn có thể liên lạc với anh Thịnh - Project Manager của cty Bao bì Habeco (Habeco-p) để xin tài liệu và hỏi các vấn đề kinh nghiệm.

Anh Thịnh là người quan lý dự án dây truyền sản xuất các loại khuôn ép nhựa (ép sản phẩm két bia chai Habeco)

Email của anh Thịnh: nguyenthinh_96@yahoo.com

H

Hoang Khanh

Author
các anh ơi em ở tphcm không thể mua đươc cuốn " Thiết kế khuôn cho sản phẩm nhựa " của TS. Vũ Hoài Ân rồi, các anh có thể upload lên được không ạ! em cảm ơn các anh nhiều lắm. chúc các anh luôn vui
Mua được chứ bạn, ra bên hông trường đại học BK là có, nếu không vào khoa Cơ khí hỏi bất cứ sinh viên năm 4 cũng có cuốn gối đầu giường này, cuốn này chất lượng in ấn hơi tệ, chỉ có cách photo lại.

P

phanvantan

Author
Một số tài liệu về khuôn mẫu ngành nhựa (bảng tiếng Anh có hình minh hoạ). Click vào

Một số tài liệu về khuôn mẫu ngành nhựa (bảng tiếng Anh có hình minh hoạ). Click vào đây để download tài liệu 1
more...

N

nvq.kbs

Author
Chào các bác. Tin vui cho Bác nào muốn tìm tài liệu về thiết kế khuôn ép nhựa
Cuốn "Thiết kế khuôn ép nhựa" - Ts Vũ Hoài Ân. Có ở Viện IMI 46 Láng Hạ
Trường ĐHBK HN cũng có ở cổng trường.
Trường ĐHCN HN cũng có bán ở cổng trường (Nơi chuyển giao công nghệ của khoa cơ khí)
Ai muốn mua thì có thể xuống ĐHCN HN tớ chỉ cho.
Yahoo: anhhaiquanho_bn.
Email: nvq.kbs@gmail.com
Phone: 0987583738

Ðề: Re: Khuôn ép nhựa (hỏi và tìm tài liêụ)

Cuốn này mình vất vả lắm mới có được ngay tại viện IMI và trực tiếp với TS Ân, giờ mới biết bên ngoài phổ biến thế này đấy. Chậc chậc, chẳng ai muốn đứa con tinh thần của mình thế này đâu nhỉ?

Ðề: Khuôn ép nhựa (hỏi và tìm tài liêụ)

Mình có tài liệu này, lúc trước có làm báo cáo môn Khuôn mẫu, mình trình bày cũng khá rõ về vấn đề kênh dẫn nguội.

http://www.mediafire.com/?ublt8tqrokt69hz

S

sdongian

Author
Ðề: Re: Khuôn ép nhựa (hỏi và tìm tài liêụ)

sách về khuôn mẫu thì chẳng có quyển nào ra hồn(tiếng việt)
có thì nên tìm mấy cuốn mang từ nc ngoài về ấy
Mình thấy mấy quyển sách của các thầy trong trường ĐHBK HN viết khá đầy đủ đó chứ, từ thiết kế cho tới chi thiết cớ bản đều có mà. Cuốn của thầy Ân xem chung chung thôi không có đi sâu lắm.