Khuôn pê đan xe đạp

• Thread starter doankimnganck87
  • Ngày mở chủ đề
D

doankimnganck87

Author
Chào các anh!
Em đang tập tách khuôn pe_dan có 2 lòng khuôn

hình 1

hình 2

hình 3

Các anh có thể góp ý cho phần tách của em giùm ạh.
Nhân tiện cho em hỏi làm sao người ta có thể tự động tách lõi giữa (màu đỏ) trong quá trình ép khuôn này?
Em nghĩ hoài mà cũng không tìm được cơ cấu nào có thể làm được điều đó. Em đã từng quan sát được 1 bộ khuôn ở công ty em thực tập mà khi lấy sản phẩm ra thì phải lấy cái lõi theo sản phẩm luôn. Sau đó tách cái lõi bằng tay rồi gắn lại vô khuôn ép tiếp. Em thấy làm như vậy năng suất thấp, nguy hiểm nữa. Nhưng mà theo lời anh kĩ sư trong công ty nói là không còn cách nào khác.
Cảm ơn các anh!:4:

Ðề: Khuôn pê đan xe đạp

Hi.
Số lượng bạn ép là bao nhiêu mà nghỉ đến năng suất?
1/ Điểm đuôi keo cậu đã tính toán nằm ở đâu chứa? ( cái này cũng không có gì khó)
2/ Theo mình với kết cấu khuôn bung ra như bạn thì lổi ở giửa không cần phải rời ra nằm hờ hửng vậy đâu, cứ để nguyên bên khuôn đực không cần phải cắt ra, nếu muôn tự động đẩy sp ra cầu cần thiết kế chốt đẩy nhé.
3/ nếu muôn linh hoạt trong sx thì ở giữa làm 2 slider kết hơp phương pháp bin trượt hoặc côn trượt là ok, nhưng khoản cách cậu cần xa thêm tí nửa. nhưng cách này thấy không hay.

??? sản phẩm trên làm khuôn trên kích thấy chưa hoàn chỉnh cậu cũng đưa lên?

Last edited:
T

th04

Author

Xin chào.
Em gởi file Pedan lên Anh sẽ tách khuôn cho em tham khão.

T

th04

Author

Chào anh!
File model của em đây
http://www.mediafire.com/?sharekey=66dceb4bdd7a3af3b94117dade8fc2954eb932bb3679d609c95965eaa7bc68bc
Anh tách khuôn 2 lòng khuôn cho em tham khảo với nhé!
Thanks
File Pedan của em quá nhiều thiếu xót cơ bản trong thiết kế khuôn là không có độ col thoát cho sản phẩm và khuôn nên khi ép ra không thể lấy sản phẩm ra được.