Kinh nghiệm phỏng vấn ở Lilama

Ðề: Kinh nghiệm phỏng vấn ở Lilama

Mình nghĩ rằng làm ở đâu cũng thế thôi. vudong.mda có vẻ trong quá trình làm việc ở Lilama có điều gì bức xúc với công ty nên mới nói thế. Công ty là 1 xã hội thu nhỏ cũng có người lọ, người kia thôi. Quan trọng là bản lĩnh của mình khi sống trong xã hội đó có làm chủ được bản thân không và mục đích của việc mình đi phỏng vấn xin việc là làm gì? có cty nào ép nhân viên uống rượu, cờ bạc, gái gú đâu. Các bạn đừng nên nghe theo 1 chiều ngược lại mà từ bỏ ý định phỏng vấn Lilama. Vì khi vào công việc rồi thì sẽ học hỏi được nhiều điều. Kể cả đi công trình vẫn học hỏi được nếu bản thân mình muốn học hỏi. Còn như bạn vuongdong.mda đã nói là đi công trình là cứ ngồi ăn không, ngồi dồi thì có vẻ như bạn đang nói chính bản thân bạn thế. Sống thì đừng quá tiểu nhân bằng cách hạ bệ người khác như vậy.

Đặt mua Tài liệu Thiết kế & Phát triển sản phẩm với giá ưu đãi

Mình nghĩ rằng làm ở đâu cũng thế thôi. vudong.mda có vẻ trong quá trình làm việc ở Lilama có điều gì bức xúc với công ty nên mới nói thế. Công ty là 1 xã hội thu nhỏ cũng có người lọ, người kia thôi. Quan trọng là bản lĩnh của mình khi sống trong xã hội đó có làm chủ được bản thân không và mục đích của việc mình đi phỏng vấn xin việc là làm gì? có cty nào ép nhân viên uống rượu, cờ bạc, gái gú đâu. Các bạn đừng nên nghe theo 1 chiều ngược lại mà từ bỏ ý định phỏng vấn Lilama. Vì khi vào công việc rồi thì sẽ học hỏi được nhiều điều. Kể cả đi công trình vẫn học hỏi được nếu bản thân mình muốn học hỏi. Còn như bạn vuongdong.mda đã nói là đi công trình là cứ ngồi ăn không, ngồi dồi thì có vẻ như bạn đang nói chính bản thân bạn thế. Sống thì đừng quá tiểu nhân bằng cách hạ bệ người khác như vậy.
Đúng vậy, làm ở đâu cũng thôi ko có chuyện không làm mà có ăn đâu, muốn có nhiều tiền thì phải chịu khó học hỏi ko co j tự nhiên mà có cả. còn ở đâu cũng thế có người thế này thế kia quan trọng là cách nghĩ và cách sống của minh thui, m sồn tot với người khác thì chắc cũng không có ai chơi xấu với m đâu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mà lâu có kết quả phỏng vấn ở LILAMA thế nhỉ. Nghe giang hồ đồn người phụ trách mảng nhân sự này đi công tác nước ngoài chưa về thi pải, nên a e vẫn pải chờ thui vậy!!

Các anh chị làm ở tổng công ty lilama cho em hỏi là khi đi ký hợp đồng lao động, công ty có giữ bằng gốc của mình không ạ?
em cảm ơn!

Các anh chị làm ở tổng công ty lilama cho em hỏi là khi đi ký hợp đồng lao động, công ty có giữ bằng gốc của mình không ạ?
em cảm ơn!
Chắc chắn là giữ bằng gốc vì công ty sợ bạn đi làm không chịu được khổ tự ý nghỉ việc thì lấy đâu ra người để chỉ đạo công nhân làm. Mục đích công ty giữ bằng gốc là giữ người mà. Nhưng bạn yên tâm sau khi kết thúc hợp đồng là bạn lấy lại được vấn đề quan trọng là bạn ký hợp đồng mấy năm với công ty mà thôi. Mình có người quen đi làm ở Lilama đã chia sẻ như vậy.

em cảm ơn!
Mình làm cho công ty thành viên của Tổng công ty Lilama - Lilama10. Hiện giờ mình đang làm tại Sơn La và có kiêm thêm công trình Huội Quảng - Lai Châu nữa. Mình xin trả lời những thắc mắc của các bạn như thế này (Chỉ áp dụng với mình thôi nhé vì cơ chế, chế độ ở Tổng công ty mình chưa nắm được).
Đầu tiên là phỏng vấn:
Cũng giống như những công ty khác quy trình phỏng vấn sẽ như sau:
1- Phỏng vấn tại phòng nhân sự, chủ yếu là bằng tiếng Việt.
2-Phỏng vấn ở phòng dự án đối ngoại - Sử dụng Tiếng Anh gồm kỹ năng nói và kỹ năng dịch.
3- Phỏng vấn tại phòng Kinh tế - Kỹ thuật, có thể là thực hành một bài kiểm tra Cad hoặc một môn chuyên ngành nào đó.
Thứ hai là việc sau khi các bạn vượt qua các vòng phỏng vấn:
Sau khi các bạn vượt qua các vòng phỏng vấn (đạt yêu cầu) thì sẽ tiến hành ký hợp đồng lao động thử việc có thời hạn là 2 tháng và sẽ được đi đến các dự án mà công ty đang đảm nhận hoặc là có cơ hội được ngồi làm việc tại trụ sở của công ty. Sau khi kết thúc 2 tháng thử việc và không có bất kỳ vấn đề bất thường gì xảy ra thì sẽ ký tiếp hợp đồng lao động có thời hạn là 1 năm và cuối cùng là ký hợp đồng lao động không thời hạn. Và việc các bạn đang thắc mắc là giữ bằng tốt nghiệp sau khi ký hợp đồng lao động là hoàn toàn không xảy ra ở công ty mình. Hiện tại bằng tốt nghiệp của mình vẫn do mình giữ.

trước đây mình làm cho lilama 3 tại công ty cổ phần gang thép thái nguyên nhưng mà thấy làm với người VN,china chán quá?không có nguyên tắc,làm ăn thf không đúng giờ?Lương thì ban đầu nói chậm 1 tháng nhưng thực tế thì chậm mấy tháng còn chưa biết?

Chúc bạn sớm phỏng vấn thành công nha

Ban đầu ra trường, chẳng biết gì là phù hợp, ở đâu là phù hợp cả. Vì vậy, có cơ hội cứ thử sức các bạn ạ!
Lilama là môi trường tốt để học hỏi, đào tạo. Bạn cứ phỏng vấn, vào làm, thấy phù hợp thì ở, không thì có kinh nghiệm để đi làm chỗ khác.

a ngoctuanl10 ơi ks ở lilama 10 lương đc bao nhiêu vậy.thanks