Kỹ năng và thủ thuật với Pro-E

Ðề: Kỹ năng và thủ thuật với Pro-E

trong môi trường Drawing để đổ màu cho chi tiết dưới dạng 3D thì làm như thế nào ah. monh mọi người giúp đỡ

xem lại dùm tý bạn, cái này nó nằm trong môi trường Part mà bạn.
ý của tôi ở đây là trong môi trường Drawing, sau khi đưa các hình chiếu.
mình đưa thêm chi tiết ở dạng Solid đó và to bóng nó.:106::106::106::106:

Theo như bạn nói là bạn muốn in màu đúng không? Bạn tô màu bên part trước rồi xuất drawing. Muốn đổi màu khác cứ việc chuyển qua cửa sổ part đổi màu rồi Regenerate là bên drawing tư động chuyển thôi. Chúc bạn thành công!

Tiện thể bác nào biết chỉnh đường nét trong drawing chỉ em chút! Em lắp rắp mô hình hệ thống lạnh cho công ty, khi xuất ra drawing xong in thì nét vẽ quá dày không thể phân biệt được các đường ống, do đó em phải xuất qua CAD chỉnh lại nét vẽ in thì lúc đó mói ok, em đã thử tìm hiểu phần option chỉnh sửa mãi cũng không thấy tiến triển gì, bác nào biết chỉ em vụ này, xuất sang Cad lâu quá chịu không nổi. Em xin chân thành cám ơn!

Last edited:

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

các anh cho em hỏi là thư viện vật liệu của pro lấy đâu ra ah. ví dụ như innox, gổ, đồng, vàng..
bên solidwork rất phong phú và đồ họa rất đẹp, màu sắc đích thực luôn,

em đang vẽ (cánh quạt) chân vịt mà em muốn vẽ o cánh nó có độ dày khác nhau (ở ngoài mép thì mỏng nhựng ở chân thì dày) để chân vịt có thể chụi lực lớn khi quay dưới nước. mong mọi người giúp đỡ.

nó như thế này phải không bạn?

\:D/\:D/\:D/chính xác. may quá lúc tối ngồi mò cũng ra rùi.

bạn chú ý chiều thicken đi vào trong là ok. thicken có rất nhiều tùy chọn, có thể với kiểu thicken này không được những với những kiểu khác thì hoàn toàn có thể.

C

concung

anh ơi dạy em cách pattern bậc thang với.em mới học hôm nay làm theo nhưng không làm sao patten theo e hướng được

C

concung

anh ơi dạy em cách pattern bậc thang với.em mới học hôm nay làm theo nhưng không làm sao patten theo 2 hướng được

anh giang cho em hỏi nếu ta dùng sweep để tạo tay vịn có được không ah.em dùng point sau đó vẽ curve qua các điểm đó rùi lựa sweep potrution chọn section/chọn đường dẫn lúc trước đã tạo thì nó không cho done để vẽ tiết diện vẽ.vậy nhờ anh và các sư huynh trong rum cho em ý kiến ah.

sử dụng sweep trong trường hợp này không được đâu bạn ạ! sau khi mình vẽ xong cuver mình dùng sweep blend. có thể phải tiếp túc quá nhiều với các khối khác mà trong sweep có chức năng merge nên t nghĩ vì lý do đấy mà không thực hiện được.

hjhj anh slab giỏi quá ta.khi thày giáo em có dạy thì thay ko nhắc tới lệnh intersect các đường thẳng làm em cứ tưởng chỉ intersect được 2 mặt phẳng thui hjhj.nay mới thây lệnh này còn áp dụng với đường thẳng anh có tài liệu phần này ko gửi cho em với mail em đây ah. vitieubao2009@gmail.com thân anh nha hjhj

nhân tiện đây cho em hỏi em tạo mặt phân khuôn chi tiết này tại chân đường cái nắp kí hiệu sô 1 bằng lệnh sweep/surface/section và chọn mục one by one như trên hình cuối cùng chọn done nhưng nó ko done được vậy lí do là vì sao vậy a.với lúc đầu em đa fill kín toàn bộ 3 lỗ là A đó.

Last edited:

[/QUOTE]
anh giang ơi anh vẽ cái đường curve trên cái trụ rỗn kia thế nào mà em vẽ nó chỉ nằm trên một mặt mà nó không nằm trên 2 mặt của cái trụ rỗng

Last edited:

Không dùng Style hãy thiết kế một "kiểu dáng" như sau.
(Cái này giúp các bạn luyện tập lệnh cho nhớ lâu ^ ^) Lệnh này tuy ít dùng nhưng cũng hay ghê

Lệnh này có thể vẽ Một Curve rất dài trên một Surface
sao mọi người dùng style nhiều mà em chưa biết lệnh này nhỉ hay là vẫn dùng mà không để ý.em mới vào học lên chưa biết nhiều mong các anh nói rõ hơn về lệnh này và ứng dụng của nó ah

Hi cả nhà
Cũng lâu rồi mình không up đề tài nào mới. Mà cũng thấy ít đề tài mới. Hôm này mình có đề tài này xin chia sẽ với mọi người. Để tài của mình là "thiết kế trục vít có bước vít, và profile thay đổi", các bạn xem có thể thực hiện được không? và làm như thế nào, sau đó chia sẽ để cùng trao đổi nha. Sau khi giai quyết được cách thực hiện, chế tạo được sản phẩm của đề tài này, tôi sẽ gơi ý cho các bạn cách ứng dụng đề tài này để giải quyết một số công việc liên quan.
bác designptc thiết kế thế nào mà được cái trục vít có bước vít và biên dạng thay đổi được vậy chỉ em cách làm với có video thì càng tốt bác download phần mềm quay phim màn hình này về nhé FastStone Capture.hướng dẫn luôn cho em hi