Kỹ năng và thủ thuật với Pro-E

Author
Ðề: Kỹ năng và thủ thuật với Pro-E

cái này minh dùng lệnh Helical sweep với Sketch được điều khiển bởi đồ thị và phương trình đó mà. Trong Pro/e cứ mỗi giá trị đều có 1nhãn (như sd..., d..., kd.....) thì minh gán những đồ thị hoặc phương trình cho nhãn đó là OK thôi. (Vào Info --> Switch dimension để hiện nhãn của giá trị bạn nhé)

các anh ơi cho em hỏi nhờ tí là sao em cài lại win mà sau đó cài pro 5.0 mà nó không chạy nhỉ. trước giờ em vẫn cài bình thường mà sao đợt này lại bị như thế này
nó chỉ nháy lên hình của pro như thế này rùi mất luôn kể cả em cài solidworks cũng thế ạ
http://www.mediafire.com/?67ol5p875m19zev
các anh giúp em với nhé
thanks các bác nhiều

các anh ơi cho em hỏi nhờ tí là sao em đặt phím tắt trong pro mà sau khi khởi động lại pro thì những lệnh tắt em đặt lúc trước lại bị mất.em cám ơn các anh

T

t42006

sau khi tạo song bạn phải lưu vao file config.pro với đường dẫn C:\Program Files\proeWildfire 5.0\text

Thanks anh t42006 nhé. Em làm được rùi.nhưng mình phải save ngay sau khi đặt 1lệnh chứ không thể đặt nhiều lệnh rùi mới save.nếu mình tạo nhiều lệnh rùi mới save thì nó chỉ lưu lại lệnh cuối cùng thui.đường dẫn lưu thì như anh t42006 nói ở trên

S

swat_4813

Chỉ em cách Import chi tiết gia công với Pro 5.0 với mấy anh ơi . Nếu có thể chi luôn em gia công CNC bằng Pro 5.0 với (vì chưa import được nên chưa biết nó có giống Pro 4.0 hok nữa)

T

thinhpro

chào mọi người!mình đang vẽ một bàn tay(giống như hình) mà mày mò vẽ mãi vẫn chưa vẽ được, mình dùng pro/e rất mong mọi người giúp đỡ!cảm ơn rất nhiều.
đây là hình của mình:http://www.mediafire.com/i/?ikxqiwi93jfo843

Last edited by a moderator:

các bác ơi khi em nhập chi tiết vào môi trường thiết kế khuôn thì có bảng thông báo này

bác nào biết nguyên nhân tại sao và nó có ảnh hưởng gì đến quá trình thiết kế khuôn của mình không và muốn chỉnh lại để không hiện thông báo này thì làm như thế nào ạ
thanks các bác nhiều

C

ck8hp

bác cài EMX5 vào nên bị như vậy.do EMX mặc định đơn vị là inch

các bác giúp em vẽ chiếc mũ bảo hiểm này với am không biết vẽ như thế nào cả

thanks các bác nhiều nhé

H

home

cho em hỏi cách tạo khung bản vẽ trong Pro 3.0 . Làm sao cho giống như khung em vẽ trong cad như thế này(file kèm theo)
Cảm ơn nhiều

http://www.mediafire.com/?7y618m45nroqx4w

các anh ơi cho em hỏi làm thế nào để thiết lập được kích thước 20 trong hình này ở bài viết đầu tiên đấy ạ
kich thước này là khoảng cách của 1 mặt phẳng và mặt đầu của trụ
cho nó hiện lên và để sử dụng cho các lệnh sau đấy ạ
em mới học nên các anh bỏ quá cho em nhé

Last edited:

các bác cho mình hỏi một chút về mô phỏng lắp ráp chi tiết máy bằng phần mềm pro 4.0( hộp giảm tốc , quạt .........)
* các bước thực hiện việc lắp ráp
* cách ghi ra file phim
thanks .......... mong được chỉ bảo

[video=youtube;iTWySngOxdU]http://www.youtube.com/watch?v=iTWySngOxdU&feature=related[/video]

CÁi này cũng ko khó lắm đâu,nếu mà viết hướng dẫn thì lâu lắm.Nên ko ai trả lời bạn đó thôi.Bọn mình đang thi nên cũng ko giúp bạn đc.Thôi thì bạn tự "vọc" vậy.Muốn thế thì bạn phải vào Application => Animation (đây là môi trường mô phỏng lắp ráp).Hihi :) Chúc bạn thành công

không ai giúp mình được sao?
buồn nhỉ.các cao thủ pro đâu rồi nhỉ?
Mấy cái này tài liệu khá nhiều bạn nên tìm đọc và tập làm, vướng mắc chỗ nào thì hãy nên hỏi chứ hỏi vậy giống như là nhờ người khác học giúp vậy. Là "kysucongnghe" phảit tìm tòi học hỏi thì sau này mới làm được bạn à!
Vài lời khuyên bạn!

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Tài liệu về lắp ráp trong pro/E thì khá nhiều trong diễn đàn , bạn tự tìm nhé !
Ở đây mình chỉ up cách chụp hình tạo hoạt cảnh và ghi phim mô phỏng

Bạn có thể vào tham khảo bài lắp ráp mô phỏng động học , ghi phim mô phỏng ... http://meslab.org/mes/threads/18457-Thiet-ke-co-cau-mo-phong-dong-hoc-kim-bam

Last edited:
D

duongdragon

các anh ơi cho em hỏi làm thế nào để thiết lập được kích thước 20 trong hình này ở bài viết đầu tiên đấy ạ
kich thước này là khoảng cách của 1 mặt phẳng và mặt đầu của trụ
cho nó hiện lên và để sử dụng cho các lệnh sau đấy ạ
em mới học nên các anh bỏ quá cho em nhé
khi dùng lệnh extrude để vẽ bậc thang thứ nhất như hướng dẫn mình cũng không thấy kích thước KT1 (20) như hình vẽ, khi mình dùng lệnh blen để vẽ bậc thang thứ nhất thì thấy kích thước KT1(20). tại sạo vậy các bạn?

C

COLE

cho hỏi?
câu 1
sử dụng lệnh patterm bậc thang theo 2 cách (cách 2 làm thành công)
cách 1 patterm theo 2 kich thước: cách này xem hình thì kt1 là từ đất lên bậc thang thứ 1, còn kt2 là sao giống góc wa. làm sao chọn 2 direction (kt1 và kt2) trong cùng Direction 1 được vậy?
chủ topic có thể giải thích giúp không?
tới phần tạo tay vịn thì bí, đã tạo xong đường dẫn qua các curve, nhưng làm sao tạo biên dạng để nó sweep??????????

câu 2
theo hướng dẫn của giang061983
http://meslab.org/mes/threads/7831-Ky-nang-va-thu-thuat-voi-Pro-E/page8
sau khi làm thử thì xuất hiện vấn đề thế này
vẽ line góc xiên như vầy không đc

nó báo lỗi

nếu vẽ line góc xiên khoảng giữa face thi đc

những vị trí đã thử với nhiều line và spline thành công

vậy thì với spline thì dường như vẽ tự do
còn với line thì phải xiên ở khoảng giữa mới đc có đúng không?
nếu vậy thì làm sao tạo được Warp bắt đầu tại điểm mình muốn trên face?
cuối cùng tạo 1 viên bi nhỏ tại mặt đáy, khi dùng lệnh patterm thì không thể nào chọn đường đã Warp ?