Làm cách nào để mở thư viện trong IV????

• Thread starter teenpop
  • Ngày mở chủ đề
T

teenpop

Author
Tình hình là mình cài Inventor 2009 mà ko cài thư viện được nên bực quá cài luôn Inventor 2010, cài thư viện được hết luôn (nó báo Succeed).
Mà vô Inventor->Assembly-> Click chuột phải ko thấy dòng Place from Content Center đâu hết.
Mò mò thì thấy dòng Place from Vault, ko biết có phải cái này ko mà nó bắt Log in. Ko hiểu sao làm như nó hướng dẫn mà log in hoài ko được:
User name: Administrator
Pass:
Sever: NTToan-PC (nó kêu nhập tên máy cài Vault)
Database: Vault
Mà nó báo ko được, mình tìm thì thấy trong C:/program data/autodesk/inventor 2010/ Content Center/ Libraries có 7.42Gb thư viện theo các tiêu chuẩn mình chọn trong đó (cái này đáng giá nhất đây). Capture_13.jpg
Các file trong đây toàn là *.idcl, ko biết sao xài nửa. Mình nghĩ phải chỉnh gì đó cho các file này bung ra thành file *.iam và *.ipt mà ko biết làm sao?
Khó hiểu quá, ai giúp với!! Xin càm ơn nhiều.

Photobucket bị gì nên mình ko up hình lên được, các bro thông cảm!

Last edited by a moderator:
D

dotuanbinh

Author
bác dùng hàng tân tiến quá, Em chưa xài nên ko biết...
Library mà tới 7.6Gh thế thì A E Mình nhàn quá, ke ke. Kiểu này phải mua cái DVD. Mà nó có bán trên Tiệm chưa bác..

T

teenpop

Author
down Inventor 2010 bằng Torrent hết 1 ngày 10 tiếg đó bác ah (t.độ t.bình 110k/s), trong chuyên mục Autocad & Inventor có link down đó, pác tìm link rồi cắm máy down đi. Ngoài tiệm có chưa thì ko biết, mà chắc ko thể ít hơn 4 dvd --> 80k trở lên là chắc (hôm bữa mua 4 dvd inventor 2009 hết 80k, hic). Tức quá, cài được mà xài ko được

lúc install các bác nhớ chọn library center là ok mà, mình vẫn sài ok mà

D

dotuanbinh

Author
éo, Down thế có mà đi viện, Bạn ở đâu, cầm Ổ cứng đến copy phát... ke ke.
mà nghe koolpixel la in 2k9 đã nặng rồi. 2k10 thế nào?

T

teenpop

Author
chọn rồi, cài ok rồi mà ko bít xài sao? toàn là file đuôi .idcl ko biết gì luôn, hichic

D

DTTD

Author
Hùng hục down inven 2010 về sài tưởng có phần khuôn mà tìm mãi ko ra.hihi.nhưng công nhận nó hơn inventor 2008 các bác ah.Nhưng giao diện y như sw 2k9, ấy.em chưa dùng inventor 2k9 nên ko biết thế nào.hehe.Các bác down về dùng thử đi cũng được đó.máy em pen D3.0 ram 1G,HDD :40G mà vẫn chạy ngon các bác ah.hehe

T

teenpop

Author
Lúc cài DTTD có chọn cài Content Center và Vault ko? Lúc đầu mình vừa chọn Content Center vừa chọn Vault==>ko xài được.
Uninstall hết cài lại Content Center thôi cũng ko xài được.
DTTD xài thư viện được ko?mở thư viện như thế nào?mình mài mò 2 bữa nay làm theo hướng dẫn của nó mà vẫn ko được

D

DUY CUONG

Author
BÁC xài hàng cao cấp quá tui xài đời 2008 mà khai thác còn chưa hết nữa là. 2008 thì mình cũng kha khá còn 2009,2010 chưa dùng nên don't know

T

teenpop

Author
Híc, theo chân bác Silentwind qua bên VinaMech thấy cũng toàn a, e trong Mes mình, cũng tìm hiểu làm theo và kết quả là kô được. Nguyên cái thư viện 7.4gb toàn là file *.IDCL, ko hiểu cách dùng ntn? Mấy bản Inventor trước có Place from Content Center để xài mà sao bản này ko thấy dòng đó, hichic. Nản lòng chiến sĩ quá!

H

hoduylinhconan

Author
Hướng dẫn lấy thư viện trong INVENTOR 2010

Một số bạn khi cài không thể lấy được thư viện là do nhiều nguyên nhân. Mình hướng dẫn các bạn lấy các chi tiết trong thư viện nhé.

Bước 1: Các bạn tạo một ASSEMBLY mới ( nguyên nhân là do các bạn tạo part nên cũng không thể làm được)

Bước 2: các bạn Click phải trong môi trường ASSEMBLY vừa tạo và chọn Place...

Bước 3: đợi 1 chút sẽ có chi tiết như hình

Bước 4: Chọn chi tiết cần đưa vào bằng cách double click vào chi tiết đó sẽ xuất hiện bảng thông số như hình

Bước 5: Chọn OK và sẽ có 1 chie tiết như hình, nếu bạn muốn lấy nhiều cái giống nhau thì click chuột trái, kết thúc click chuột phải chọn Done như hình ( hoặc nhấn nút ESC)

Chúc các bạn thành công

T

teenpop

Author
Xin cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm, mình đã cài được thư viện cho Inventor rồi, chỉ cần Uninstall hết tất cả và cài lại, lúc cài ko chọn ô Autodesk Vault thôi vì chọn cài tất cả sẽ ko dùng thư viện được hoặc nếu dùng được phải chỉnh gì tùm lum hết, Vault dùng để chia sẽ thư viện qua mạng với các user khác

mình sài Inventor 2009 Pro, khi setup chọn tất cả, kể cả VAULT, khi cài xong, mở Autodesk Data Management Server / Log In và để tất cả ở mặc định User Name / Password / Sever / Database, ko chỉnh jì cả và OK thì nó vẫn vào dc thư viện đồ sộ của nó. Còn chưa thử ko chọn Vault khi setup.

mình cũng đã cài xong, vào môi trường Assembly rồi, mà vẫn ko vào đc thư viện, mong các bro chỉ giáo dùm

Ðề: Làm cách nào để mở thư viện trong IV????

bữa nay mình cài Inventor 2008 vào, sao load vào thư viện ko đc vậy
xin các cao thủ vào chỉ giáo
xin cám ơn

T

teenpop

Author

Bạn uninstall rồi cài lại đi, lúc cài chỉ chọn Content Center thôi, đừng chọn ADMS (Autodesk Data Management Services).

T

teenpop

Author

Rất tiếc là không. Hôm trước tôi cũng bị tình trạng y như vậy khi cài IV2009, tưởng bị lỗi disk, cài IV2010 mà chọn chung 2 cái vẫn ko mở thư viện lên được. Chỉ có cách uninstall rồi cài lại mà ko chọn ADMS.
Mượn cài lại thành công bạn nhé!

Bạn không cần uninstall mà cứ cho đĩa hoặc file cài từ máy chạy bình thường, những phần nào chưa cài thì nó sẽ hiện lên để bạn chọn cài, còn phần nào đã cài rồi thì nó mờ đi, không chọn được và không cần cài nữa. Còn thư viện online trong Autodesk Vault thì mình chưa vào bao giờ nên không biết.