Làm đồ án tốt nghiệp (online) về khuôn mẫu.

M

missbet

Author
Ðề: Làm đồ án tốt nghiệp (online) về khuôn mẫu.

tôi cũng thế, mình nghĩ e là 10 mũ 6 thì phải

neverlose

<b>we only here today</b>

anh Nova đã giải thích thế còn gì, e chỉ là hệ số 10 trong lũy thừa , trong máy tính casio của bạn sẽ có phím exp chính là nó đấy, nó chính là từ viết tắt của exponent

10e1 thì bằng 10x10^1 =100. Không tin thì lấy máy tính bấm thử xem. hì

V

vanchuong

Author

em đang làm đề tài khuôn dập cắt chân IC, các bác cho vài cái ý kiến, bản vẽ lấy của nhật của công ty Sanyo, đã làm xong mô hình bằng mica, phần thuyết minh em không tìm đựơc.

Last edited by a moderator:
V

vanchuong

Author

hic, không ai có hứng thú vấn đề này hết à, em có thắc mắc là khuôn mẫu được phân biệt,sắp xếp như thế nào. và khuôn dập cắt của em nằm trong dạng nào, không tìm được tài liệu nào về khuôn dập cắt, cầm cuốn sách: Sổ tay thiết kế khuôn dập tấm mà không biết phải làm sao nữa, xin các bậc cao nhân chỉ giáo. xin chân thành cảm ơn!

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

chào các anh chị va mọi người
hiên tại em củng đang lam đồ án khuôn mẫu, sau khi thiết kế mẩu rồi tách khuôn nhưng mà tách mãi chua ra đươc được
chưa tìm được lổi gì, mong các anh chị và các bạn gợi ý giúp em, em củng đã làm rất nhiều lần mà chưa được
mong mọi người giúp đở
đây là sản phẩm ạ, cái này do em đo đạc rồi thiết kế đơn giản nên chắc nhiều sai sót, mong mọi người góp ý ạ
[ANH]F5EE_4F4B8D19[/ANH]
[ANH]076D_4F4B8D88[/ANH]
[ANH]FBCE_4F4B8DD6[/ANH]

đây là file sản phẩm, em sử dụng PRO/E 5.0

http://www.mediafire.com/?g0mbwbcdmmib3zf

M

mold_2009

Author

hi kitara2610,
Theo mình làm đồ án về lĩnh vực khuôn mẫu thì rất hay và thú vị - qua đó mình học hỏi rất nhiều - áp dụng được nhiếu kiến thức mình thu thập được trong trường lớp cũng như học hõi thêm nhiều kiến thức thực tế bên ngoài xã hội.
Theo mình, thì với đề tài bạn chọn Nên cố gắng làm thực tế - nếu có điều kiện thì làm bằng thép - Còn nêu không bạn có thể gia công bộ khuôn hoàn chỉnh dưới dạng mô hình băng vật liệu nhôm hay Mica . vừa áp dúng kiến thức gia công thực tế trên máy móc - các thông số công nghệ gia công , dung sai lắp ghép ,... và mặt khác khi bộ khuôn hoàn chỉnh có thể dùng làm mô hình phục vụ cho học tập của sinh viên sau này...
Còn với tài liệu để tìm hiểu thì mình có vài ý kiến :
- Mình thấy vễ lĩnh vực khuôn mẫu này thì tài liệu từ nguồn meslab và từ các thành viên đóng góp rất nhiều - bạn có thể search và tìm kiếm ... hỗ trợ cho bạn cả nguồn lý thuyết và kiến thức để bạn thiết kế.
- Bạn tím sách : hiệp hội ngành nhựa viêt nam ... có rất nhiều thông số về loại nhựa đặt tính và độ co rút,...
ejection molding handbook ,,, tài liệu nói khá rõ về lĩnh vực này .
......

M

missa

Author

Các bác ơi việc chọn máy ép phun sao cho hợp lý các bác em đang lam khuôn ép phun mong các bác giúp đỡ.